xchat 2.6.7 - en to vi translation catalogue (1180 entries)

en: Cannot create ~/.xchat2
vi: Không thể tạo thư mục « ~/.xchat2 »

en: I'm busy
vi: Tôi đang bận

en: Leaving
vi: Tôi đi

en: * Running IRC as root is stupid! You should
      create a User Account and use that to login.
vi: • Chạy IRC với tư cách người chủ (root) là không an toàn. •
    Bạn nên tạo một tài khoản người dùng và sử dụng nó để đăng nhập.

en: Waiting
vi: Đang đời

en: Active
vi: Hoặt động

en: Failed
vi: Bị lỗi

en: Done
vi: Đã xong

en: Connect
vi: Kết nối

en: Aborted
vi: Bị hủy bỏ

en: Cannot access %s
vi: Không thể truy cập %s

en: Error
vi: Lỗi

en: %s is offering "%s". Do you want to accept?
vi: %s đang cung cấp « %s ». Bạn có muốn chấp nhận không?

en: No active DCCs
vi: Không có DCC (trò chuyện trực tiếp) hoặt động nào

en: YES
vi: CÓ

en: NO
vi: KHÔNG

en: You are being CTCP flooded from %s, ignoring %s
vi: Bạn đang bị tấn công bằng CTCP bởi %s nên bỏ qua %s.

en: You are being MSG flooded from %s, setting gui_auto_open_dialog OFF.
vi: Bạn đang bị tấn công bằng MSG bởi %s nên đặt tùy chọn tự động mở đối thoại giao diện (gui_auto_open_dialog) bị TẮT.

en:   %-20s online
vi:   %-20s trực tuyến

en:   %-20s offline
vi:   %-20s ngoạị tuyến

en: No channel joined. Try /join #<channel>
vi: Chưa vào kênh nào : hãy thử lệnh « /join #<kênh> »

en: Not connected. Try /server <host> [<port>]
vi: Chưa kêt nối: hãy thử lệnh « /server <máy> [<cổng>] »

en: I need /bin/sh to run!
vi: Cần « /bin/sh » để chạy được.

en: Commands Available:
vi: Các lệnh sẵn sàng:

en: User defined commands:
vi: Các lệnh xác định riêng:

en: Plugin defined commands:
vi: Các lệnh xác định bởi bổ sung:

en: Type /HELP <command> for more information, or /HELP -l
vi: Hãy gõ lệnh « /HELP <lệnh> » để xem thông tin thêm (help: trợ giúp), hay « /HELP -l ».

en: Unknown arg '%s' ignored.
vi: Không biết đối số « %s » nên bỏ qua nó.

en: No such plugin found.
vi: Không tìm thấy bổ sung như vậy.

en: That plugin is refusing to unload.
vi: Bổ sung đó từ chối bỏ nặp.

en: ADDBUTTON <name> <action>, adds a button under the user-list
vi: ADDBUTTON <tên> <hành_động>, _thêm_ một _cái nút_ bên dưới danh sách người dùng

en: ALLCHAN <cmd>, sends a command to all channels you're in
vi: ALLCHAN <lệnh>,  gửi lệnh này tới _mọi kênh_ nơi bạn ở

en: ALLCHANL <cmd>, sends a command to all channels you're in
vi: ALLCHANL <lệnh>, gửi lệnh này tới _mọi kênh_ nơi bạn ở

en: ALLSERV <cmd>, sends a command to all servers you're in
vi: ALLSERV <lệnh>, gửi lệnh này tới _mọi máy phục vụ_ nơi bạn ở

en: AWAY [<reason>], sets you away
vi: AWAY [<lý do>], đặt trang thái của bạn thành _vắng mặt_

en: BAN <mask> [<bantype>], bans everyone matching the mask from the current channel. If they are already on the channel this doesn't kick them (needs chanop)
vi: BAN <bộ_lọc> [<kiểu_đuổi>], _đuổi_ mọi người khớp với bộ lọc này ra kênh hiện tại. Cần quyền quan trị kệnh (chanop) để đuổi ra người nào đang trên kênh

en: Set per channel options
    CHANOPT CONFMODE ON|OFF - Toggle conf mode/showing of join and part messages
    CHANOPT COLORPASTE ON|OFF - Toggle color paste
    CHANOPT BEEP ON|OFF - Toggle beep on message
vi: Tùy chọn từng kênh:
    CHANOPT CONFMODE ON|OFF — bật/tắt chế độ hội thảo, hiển thị các thông điệp
    	kiểu vào và rời
    CHANOPT COLORPASTE ON|OFF — bật/tắt dán màu
    CHANOPT BEEP ON|OFF — bật/tắt kêu bíp khi nhận thông điệp
    
    [CHANOPT : viết tắt cho "channel option", tùy chọn kênh;
    CONFMODE : viết tắt cho "conference mode", chế độ hội thảo;
    ON|OFF : bật hay tắt;
    COLORPASTE : dán màu;
    BEEP : kêu bíp, tiếng bíp]

en: CLEAR [ALL|HISTORY], Clears the current text window or command history
vi: CLEAR [ALL|HISTORY], _xoá trống_ cửa sổ văn bản (ALL: tất cả) hay _lịch sử_ lệnh (HISTORY) hiện có

en: CLOSE, Closes the current window/tab
vi: CLOSE, _đóng_ cửa sổ/thẻ hiện có

en: COUNTRY [-s] <code|wildcard>, finds a country code, eg: au = australia
vi: COUNTRY  [-s] <mã|ký_tự_đại_diện>, tìm thấy _quốc gia_, v.d. mã « au » = Úc

en: CTCP <nick> <message>, send the CTCP message to nick, common messages are VERSION and USERINFO
vi: CTCP <tên_hiệu> <tin_nhẳn>, gởi cho <tên_hiệu> <tin nhẳn> CTCP: hai tin nhẳn thường là VERSION (phiên bản) và USERINFO (thông tin người dùng)

en: CYCLE, parts current channel and immediately rejoins
vi: CYCLE, rời kênh hiện tại đi rồi vào lại ngay (_quay lại_)

en: 
    DCC GET <nick>                      - accept an offered file
    DCC SEND [-maxcps=#] <nick> [file]  - send a file to someone
    DCC PSEND [-maxcps=#] <nick> [file] - send a file using passive mode
    DCC LIST                            - show DCC list
    DCC CHAT <nick>                     - offer DCC CHAT to someone
    DCC PCHAT <nick>                    - offer DCC CHAT using passive mode
    DCC CLOSE <type> <nick> <file>         example:
             /dcc close send johnsmith file.tar.gz
vi: 
    DCC GET <tên_hiệu> 		chấp nhận tập tin đã đưa ra (_lấy_)
    DCC SEND [-maxcps=#] <tên_hiệu> [tập_tin]
    	_gởi_ [tập tin] cho <tên hiệu> (max. : tối đa)
    DCC PSEND [-maxcps=#] <tên_hiệu> [tập_tin]
    	_gởi_ [tập_tin] cho <tên_hiệu> bằng chế độ _bị động_
    DCC LIST   				hiển thị _danh sách_ DCC
    DCC CHAT <tên_hiệu> 	đưa ra _trò chuyện_ DCC với <tên hiệu>
    DCC PCHAT <tên_hiệu>
    	đưa ra _trờ chuyện_ DCC với <tên_hiệu> bằng chế độ _bị động_
    DCC CLOSE <kiểu> <tên_hiệu> <tập_tin>   (_đóng_)      thí dụ:
             </dcc close send nguyenvan tập_tin.tar.gz>
    	gởi cho người nguyenvan tập_tin.tar.gz rồi đóng kết nối DCC

en: DEHOP <nick>, removes chanhalf-op status from the nick on the current channel (needs chanop)
vi: DEHOP <tên_hiệu>, bỏ ra <tên hiệu> trạng thái quản trị kênh nửa (chanhalf-op) trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh)
    [DE (bỏ ra) Half (nửa) OPerator (quản trị viên)]

en: DELBUTTON <name>, deletes a button from under the user-list
vi: DELBUTTON <tên>, xóa bỏ cái nút <tên> ra dưới danh sách người dùng
    [DELete (xóa bỏ) BUTTON (nút)]

en: DEOP <nick>, removes chanop status from the nick on the current channel (needs chanop)
vi: DEOP <tên_hiệu>, bỏ ra <tên hiệu> trạng thái quản trị kênh (chanop) trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh (chanop))
    [DE (bỏ) OPerator (quản trị viên)]

en: DEVOICE <nick>, removes voice status from the nick on the current channel (needs chanop)
vi: DEVOICE <tên_hiệu>, bỏ ra <tên hiệu> trạng thái tiếng nói trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [DE (bỏ) VOICE (tiếng nói)]

en: DISCON, Disconnects from server
vi: DISCON, ngắt kết nối ra máy phục vụ
    [DISCONnect (ngắt kết nối)]

en: DNS <nick|host|ip>, Finds a users IP number
vi: DNS <tên_hiệu|máy_phục_vụ|ip>, tìm thấy địa chỉ IP của <ten hiệu>
    [Domain Name System (Hệ thống tên miền)]

en: ECHO <text>, Prints text locally
vi: ECHO <đoạn>, in ra <đoạn> một cách địa phương
    [ECHO (vọng, phản hồi)]

en: EXEC [-o] <command>, runs the command. If -o flag is used then output is sent to current channel, else is printed to current text box
vi: EXEC [-o] <lệnh>, chạy <lệnh>. Nếu thêm cờ « -o », gởi dữ liệu xuất cho kênh hiện tại, nếu không thì in ra nó vào hộp văn bản hiện tại
    [EXECute (thực hiện)]

en: EXECCONT, sends the process SIGCONT
vi: EXECCONT, gởi tiến trình SIGCONT
    [EXECute (thực hiện) CONTinue (tiếp tục)
    SIGnal (tín hiệu) CONTinue (tiếp tục)]

en: EXECKILL [-9], kills a running exec in the current session. If -9 is given the process is SIGKILL'ed
vi: EXECKILL [-9], buộc kết thúc tiến trình đang chạy trong phiên làm việc hiện tại. Nếu thêm cờ « -9 », SIGKILL tiến trình này
    [EXECute (thực hiện) KILL (buộc kết thúc)
    SIGnal (tín hiệu) KILL (buộc kết thúc)]

en: EXECSTOP, sends the process SIGSTOP
vi: EXECSTOP, gởi tiến trình SIGSTOP
    [EXECute (thực hiện) STOP (dừng)
    SIGnal (tín hiệu) STOP (dừng)]

en: EXECWRITE, sends data to the processes stdin
vi: EXECWRITE, gởi dữ liệu cho thiết bị nhập chuẩn của tiến trình
    [EXECute (thi hành) WRITE (ghi)]

en: FLUSHQ, flushes the current server's send queue
vi: FLUSHQ, xóa sạch hàng đợi gởi của máy phục vụ hiện tại
    [FLUSH (xoá sạch) Queue (hàng đời)]

en: GATE <host> [<port>], proxies through a host, port defaults to 23
vi: GATE <máy_phục_vụ> [<cổng>], sử dụng máy ủy nhiệm; <cổng> mặc định là 23
    [GATE (cổng)]

en: GHOST <nick> <password>, Kills a ghosted nickname
vi: GHOST <tên_hiệu> <mật_khẩu>, buộc kết thúc tên hiệu ma (bị ngắt còn máy phục vụ chưa thay đổi trạng thái)
    [GHOST (ma)]

en: HOP <nick>, gives chanhalf-op status to the nick (needs chanop)
vi: HOP <tên_hiệu>, đưa ra <tên hiệu> trạng thái quản trị kênh nửa (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Half (nửa) OPerator (quản trị viên)]

en: ID <password>, identifies yourself to nickserv
vi: ID <mật_khẩu>, nhận diện bạn với máy phục vụ tên hiệu
    [IDentify (nhận diện)]

en: IGNORE <mask> <types..> <options..>
        mask - host mask to ignore, eg: *!*@*.aol.com
        types - types of data to ignore, one or all of:
                PRIV, CHAN, NOTI, CTCP, DCC, INVI, ALL
        options - NOSAVE, QUIET
vi: IGNORE <bộ_lọc> <kiểu...> <tùy_chọn...> »
    [IGNORE (bỏ qua)]
        bộ lọc		bộ lọc máy cần bỏ qua, v.d. « *!*@*.aol.com »
        kiểu		kiểu dữ liệu cần bỏ qua, giá trị là một hay tất cả của:
         	PRIV		PRIVate (riêng)
    	CHAN	CHANnel (kênh)
    	NOTI	NOTIfy, NOTIce (thông báo)
    	CTCP
    	DCC 	Direct Chat Channel (kênh trò chuyện trực tiếp)
    	INVI		INVIte (mời)
    	ALL 		(tất cả)
        tùy chọn
    	NOSAVE 	(không lưu)
    	QUIET 	(không hiện chi tiết)

en: INVITE <nick> [<channel>], invites someone to a channel, by default the current channel (needs chanop)
vi: INVITE <tên_hiệu> [<kênh>], _mời_ <tên hiệu> vào <kênh>; mặc định là kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])

en: JOIN <channel>, joins the channel
vi: JOIN <kênh>, _vào_ <kênh>

en: KICK <nick>, kicks the nick from the current channel (needs chanop)
vi: KICK <tên_hiệu>, _đá_ <tên hiệu> ra kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])

en: KICKBAN <nick>, bans then kicks the nick from the current channel (needs chanop)
vi: KICKBAN <tên_hiệu>, _đuổi_ rồi _đá_ <tên hiệu> ra kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])

en: LAGCHECK, forces a new lag check
vi: LAGCHECK, buộc _kiểm tra sự trễ_ mới

en: LASTLOG <string>, searches for a string in the buffer
vi: LASTLOG <chuỗi>, tìm kiếm <chuỗi> trong bộ đệm
    [LOG (bản ghi) LAST (cuối cùng)

en: LOAD [-e] <file>, loads a plugin or script
vi: LOAD [-e] <tập_tin>, _nạp_ một bổ sung hay tập lệnh

en: MDEHOP, Mass deop's all chanhalf-ops in the current channel (needs chanop)
vi: MDEHOP, bỏ trạng thái quản trị kênh nửa (chanhalf-op) ra mọi người trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Mass (số nhiều) DE (bỏ) Half (nửa) OPerator (quản trị viên)]

en: MDEOP, Mass deop's all chanops in the current channel (needs chanop)
vi: MDEOP, bỏ trạng thái quản trị kênh (chanop) ra mọi người trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Mass (số nhiều) DE (bỏ) OPerator (quản trị viên)]

en: ME <action>, sends the action to the current channel (actions are written in the 3rd person, like /me jumps)
vi: ME <hành_động>, gởi <hành động> cho kênh hiện tại (v.d. « /me jumps » gởi « <tên hiệu> nhảy »
    [ME (tôi, mình)]

en: MKICK, Mass kicks everyone except you in the current channel (needs chanop)
vi: MKICK, đá mọi người (trừ bạn) ra kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Mass (số nhiều) KICK (đá)]

en: MOP, Mass op's all users in the current channel (needs chanop)
vi: MOP, đưa ra mọi người dùng có trạng thái quản trị kênh (chanop) trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Mass (số nhiều) OPerator (quản trị viên)]

en: MSG <nick> <message>, sends a private message
vi: MSG <tên_hiệu> <tin_nhẳn>, gởi <tin nhẳn> riêng
    [MeSsaGe (tin nhẳn [viết tắt])]

en: NAMES, Lists the nicks on the current channel
vi: NAMES, liệt kê _các tên_ hiệu trên kênh hiện tại

en: NCTCP <nick> <message>, Sends a CTCP notice
vi: NCTCP <tên_hiệu> <tin_nhẳn>, gởi thông báo CTCP
    [Notice (thông báo) CTCP]

en: NEWSERVER [-noconnect] <hostname> [<port>]
vi: NEWSERVER [-noconnect] <tên_máy> [<cổng>]
    [SERVER (máy phục vụ) NEW (mới); no connect (không kết nối)]

en: NICK <nickname>, sets your nick
vi: NICK <tên_hiệu>, đặt <tên hiệu> của bạn
    [NICKname (tên hiệu [viết tắt])]

en: NOTICE <nick/channel> <message>, sends a notice. Notices are a type of message that should be auto reacted to
vi: NOTICE <tên_hiệu/kênh> <thông_điệp>, gởi một _thông báo_: thông báo là kiểu thông điệp nên nhận trả lời tự động

en: NOTIFY [-n network1[,network2,...]] [<nick>], displays your notify list or adds someone to it
vi: NOTIFY [-n mạng1[,mạng2,...]] [<tên_hiệu>], hiển thị danh sách _thông báo_ của bạn, hoặc thêm <tên_hiệu> vào nó

en: OP <nick>, gives chanop status to the nick (needs chanop)
vi: OP <tên_hiệu>, đưa ra <tên hiệu> có trạng thái quản trị kênh (chanop) (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [OPerator (quản trị viên)]

en: PART [<channel>] [<reason>], leaves the channel, by default the current one
vi: PART [<kênh>] [<lý_do>], rời <kênh> đi; mặc định là kênh hiện tại
    [dePART (rời đi)]

en: PING <nick | channel>, CTCP pings nick or channel
vi: PING <tên_hiệu | kênh>, thực hiện tiến trình « ping » CTCP với <tên hiêu> hay <kênh>
    [Tiến trình ping gửi chỉ một gói tin để thử ra nếu kết nối hoạt động hay không; nó gửi lại đến khi bạn ngắt nó.]

en: QUERY [-nofocus] <nick>, opens up a new privmsg window to someone
vi: QUERY [-nofocus] <tên_hiệu>, mở một cửa sổ tin nhẳn riêng mới với <tên_hiệu>
    [QUERY (truy vấn); no focus (không có tiêu điểm)]

en: QUIT [<reason>], disconnects from the current server
vi: QUIT [<lý_do>], ngắt kết nối ra máy phục vụ hiện tại
    [QUIT (_thoát_)]

en: QUOTE <text>, sends the text in raw form to the server
vi: QUOTE <chuỗi>, gởi <chuỗi> dạng thô cho máy phục vụ
    [QUOTE (trích dẫn)]

en: RECONNECT [-ssl] [<host>] [<port>] [<password>], Can be called just as /RECONNECT to reconnect to the current server or with /RECONNECT ALL to reconnect to all the open servers
vi: RECONNECT [-ssl] [<máy>] [<cổng>] [<mật_khẩu>], có thể tái kết nối đến mấy phục vụ hiện tại khi chỉ đơn giản dùng « /RECONNECT », hoặc tái kết nối đến mọi máy phục vụ đang mở dùng « /RECONNECT ALL »
    [RECONNECT (tái kết nối); (phương pháp SSL bảo vệ dữ liệu cần truyền)]

en: RECONNECT [<host>] [<port>] [<password>], Can be called just as /RECONNECT to reconnect to the current server or with /RECONNECT ALL to reconnect to all the open servers
vi: RECONNECT [<máy>] [<cổng>] [<mật_khẩu>], có thể tái kết nối đến mấy phục vụ hiện tại chỉ đơn giản dùng « /RECONNECT », hoặc tái kết nối đến mọi máy phục vụ đang mở dùng « /RECONNECT ALL »
    [RECONNECT (tái kết nối); không có SSL bảo vệ dữ liệu)]

en: RECV <text>, send raw data to xchat, as if it was received from the irc server
vi: RECV <chuỗi>, gởi dữ liệu thô vào trình xchat, dạng máy phục vụ IRC đã gởi
    [RECeiVe (nhận)]

en: SAY <text>, sends the text to the object in the current window
vi: SAY <chuỗi>, gởi <chuỗi> cho đối tượng trong cửa sổ hiện tại
    [SAY (_nói_)]

en: SEND <nick> [<file>]
vi: SEND <tên_hiệu> [<tập_tin>], _gởi_ <tập tin> cho <tên hiệu>

en: SERVCHAN [-ssl] <host> <port> <channel>, connects and joins a channel
vi: SERVCHAN [-ssl] <máy> <cổng> <kênh>, kết nối đến <kênh> rồi vào nó
    [SERVer (máy phục vụ) CHANnel (kênh); phương pháp SSL bảo vệ dữ liệu cần truyền)]

en: SERVCHAN <host> <port> <channel>, connects and joins a channel
vi: SERVCHAN <máy> <cổng> <kênh>, kết nối đến <kênh> rồi vào nó
    [SERVer (máy phục vụ) CHANnel (kênh); không có SSL bảo vệ dữ liệu)]

en: SERVER [-ssl] <host> [<port>] [<password>], connects to a server, the default port is 6667 for normal connections, and 9999 for ssl connections
vi: SERVER [-ssl] <máy> [<cổng>] [<mật_khẩu>], kết nối đến <máy> phục vụ : <cổng> mặc định là số 6667 cho kết nối chuẩn, và số 9999 cho kết nối kiểu SSL
    [SERVER (máy phục vụ); phương pháp SSL bảo vệ dữ liệu cần truyền)]

en: SERVER <host> [<port>] [<password>], connects to a server, the default port is 6667
vi: SERVER <máy> [<cổng>] [<mật_khẩu>], kết nối đến <mấy> phục vụ ; cổng mặc định là số 6667
    [SERVER (máy phục vụ); không có SSL bảo vệ dữ liệu)]

en: SET [-e] [-quiet] <variable> [<value>]
vi: SET [-e] [-quiet] <biến> [<giá_trị>]
    [SET (đặt); quiet (không hiện chi tiết)]

en: SETCURSOR [-|+]<position>
vi: SETCURSOR [-|+]<vị_trí>
    [SET (đăt) CURSOR (con chạy)]

en: TOPIC [<topic>], sets the topic if one is given, else shows the current topic
vi: TOPIC [<chủ_đè>], lập <chủ đề> nếu nó đã cho, nếu không thì hiển thị chủ đề hiện tại.

en: UNBAN <mask> [<mask>...], unbans the specified masks.
vi: UNBAN <bộ_lọc> [<bộ_lọc>...], bỏ trạng thái bị đuổi ra những bộ lọc đã ghi rõ
    [UN (hủy) BAN (đuổi)]

en: UNIGNORE <mask> [QUIET]
vi: UNIGNORE <bộ_lọc> [QUIET]
    [UN (hủy) IGNORE (bỏ qua); QUIET (không hiện chi tiết)]

en: UNLOAD <name>, unloads a plugin or script
vi: UNLOAD <tên>, bỏ nạp một bổ sung hay văn lệnh
    [UN (hủy) LOAD (nạp)]

en: URL <url>, opens a URL in your browser
vi: URL <url>, mở địa chỉ <url> trong trình duyệt Mạng của bạn.

en: USELECT [-a] [-s] <nick1> <nick2> etc, highlights nick(s) in channel userlist
vi: USELECT [-a] [-s] <tên_hiệu1> <tên_hiệu2> v.v., tô sáng những tên hiệu này trong danh sách các người dùng trên kênh
    [User (người dùng) SELECT (lựa chọn)]

en: VOICE <nick>, gives voice status to someone (needs chanop)
vi: VOICE <tên_hiệu>, đưa ra <tên hiệu> trạng thái _tiếng nói_ (cần quyền quản trị kênh [chanop]).

en: WALLCHAN <message>, writes the message to all channels
vi: WALLCHAN <thông_điệp>, ghi <thông_điệp> vào mọi kênh
    [Write (ghi) ALL (mọị) CHANnel (kênh)]

en: WALLCHOP <message>, sends the message to all chanops on the current channel
vi: WALLCHOP <thông_điệp>, gởi <thông_điệp> cho mọi quản trị kênh [chanop] trên kênh hiện tại
    [Write (ghi) ALL (mọi) CHannel (kênh) OPerator (quản trị viên)]

en: Usage: %s
vi: Cách sử dụng: %s

en: 
    No help available on that command.
vi: 
    Không có trợ giúp về lệnh đó.

en: No such command.
vi: Không có lệnh như vậy.

en: Bad arguments for user command.
vi: Lệnh người dùng có đối số sai.

en: Too many recursive usercommands, aborting.
vi: Quá nhiều lệnh người dùng đệ qui nên hủy bỏ.

en: Unknown Command. Try /help
vi: Không biết lệnh này: bạn hãy thử lệnh « /help » (trợ giúp).

en: No xchat_plugin_init symbol; is this really an xchat plugin?
vi: Không có ký hiệu « xchat_plugin_init » (khởi động bổ sung xchat): điều này thật là bổ sung kiểu xchat không?

en: Are you sure this is a SSL capable server and port?
vi: Bạn có chắc điều này là máy phục vụ và cổng có khả năng SSL không?

en: Cannot resolve hostname %s
    Check your IP Settings!
vi: Không tìm thấy tên máy %s.
    Hãy kiểm tra thiết lập IP của bạn.

en: Proxy traversal failed.
vi: Việc đi qua máy phục vụ ủy nhiệm bị lỗi.

en: Cycling to next server in %s...
vi: Đang quay lại đến mấy phục vụ kế tiếp trong %s...

en: Warning: "%s" character set is unknown. No conversion will be applied for network %s.
vi: Cảnh báo : không biết bộ ký tự « %s » nên không chuyển đổi cho mạng %s.

en: %C22*%O$t$1 added to notify list.
vi: %C22*%O$t$1 đã được thêm vào danh sách thông báo.

en: %C22*%O$t$1 Banlist:%C19 $4%C20 $2%C21 $3
vi: %C22*%O$t$1 Danh sách đuổi ra:%C19 $4%C20 $2%C21 $3

en: %C22*%O$tCannot join%C26 %B$1 %O(You are banned).
vi: %C22*%O$tKhông thể vào%C26 %B$1 %O(vì bạn bị đuổi ra).

en: %C22*%O$t$1 is now known as $2
vi: %C22*%O$t$1 lúc bây giờ được biết như là $2

en: %C22*%O$t$1 sets ban on $2
vi: %C22*%O$t$1 đuổi $2 ra

en: %C22*%O$tChannel $1 created on $2
vi: %C22*%O$tKênh$1 được tạo vào $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes channel half-operator status from%C26 $2
vi: %C22*%O$t%C26$1%O bỏ trạng thái quản trị kênh nửa ra%C26 $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes channel operator status from%C26 $2
vi: %C22*%O$t%C26$1%O bỏ trạng thái quản trị kênh ra%C26 $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes voice from%C26 $2
vi: %C22*%O$t%C26$1%O bỏ trạng thái « Tiếng nói » ra%C26 $2

en: %C22*%O$t$1 sets exempt on $2
vi: %C22*%O$t$1 đặt trạng thái miễn cho $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives channel half-operator status to%C26 $2
vi: %C22*%O$t%C26$1%O đưa ra%C26 $2 trạng thái quản trị kênh nửa

en: %C22*%O$t$1 sets invite on $2
vi: %C22*%O$t$1 đặt trạng thái mời cho $2

en: %UChannel          Users   Topic
vi: %UKênh      	     Người  Chủ đề

en: %C22*%O$t$1 sets mode $2$3 $4
vi: %C22*%O$t$1 đặt chế độ $2$3 $4

en: %C22*%O$t%C22Channel $1 modes: $2
vi: %C22*%O$t%C22Kênh $1 chế độ : $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives channel operator status to%C26 $2
vi: %C22*%O$t%C26$1%O đưa ra%C26 $2 trạng thái quản trị kênh

en: %C22*%O$t$1 removes exempt on $2
vi: %C22*%O$t$1 bỏ trạng thái miễn ra $2

en: %C22*%O$t$1 removes invite on $2
vi: %C22*%O$t$1 bỏ trạng thái mời ra $2

en: %C22*%O$t$1 removes channel keyword
vi: %C22*%O$t$1 bỏ từ khoá kênh

en: %C22*%O$t$1 removes user limit
vi: %C22*%O$t$1 bỏ giới hạn người dùng

en: %C22*%O$t$1 sets channel keyword to $2
vi: %C22*%O$t$1 đặt từ khoá kênh thành $2

en: %C22*%O$t$1 sets channel limit to $2
vi: %C22*%O$t$1 đặt giới hạn kênh thành $2

en: %C22*%O$t$1 removes ban on $2
vi: %C22*%O$t$1 bỏ trạng thái bị đuổi ra $2

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives voice to%C26 $2
vi: %C22*%O$t%C26$1%O đưa ra %C26 $2 trạng thái « Tiếng nói »

en: %C22*%O$t%C22Connected. Now logging in...
vi: %C22*%O$t%C22Mới kết nối. Đang đăng nhập...

en: %C22*%O$t%C22Connecting to $1 ($2) port $3%O...
vi: %C22*%O$t%C22Đang kết nối đến $1 ($2) trên cổng $3%O...

en: %C21*%O$t%C21Connection failed. Error: $1
vi: %C21*%O$t%C21Kết nối bị lỗi: $1

en: %C22*%O$tReceived a CTCP $1 from $2
vi: %C22*%O$tMới nhận CTCP $1 từ $2

en: %C22*%O$tReceived a CTCP $1 from $2 (to $3)
vi: %C22*%O$tMới nhận CTCP $1 từ $2 (cho $3)

en: %C22*%O$tReceived a CTCP Sound $1 from $2
vi: %C22*%O$tMới nhận âm thanh CTCP $1 từ $2

en: %C22*%O$tReceived a CTCP Sound $1 from $2 (to $3)
vi: %C22*%O$tMới nhận âm thanh CTCP $1 từ $2 (cho $3)

en: %C22*%O$tDCC CHAT to %C26$1%O aborted.
vi: %C22*%O$tTrò chuyện trực tiếp (DCC) với %C26$1%O bị hủy bỏ.

en: %C22*%O$tDCC CHAT connection established to %C26$1 %C30[%O$2%C30]
vi: %C22*%O$tMới kết nối được để trò chuyện trực tiếp (DCC) với %C26$1 %C30[%O$2%C30]

en: %C22*%O$tDCC CHAT to %C26$1%O lost ($4).
vi: %C22*%O$tTrò chuyện trực tiếp (DCC) cho %C26$1%O bị mất ($4).

en: %C22*%O$tReceived a DCC CHAT offer from $1
vi: %C22*%O$tMới nhận lời mời trò chuyện trực tiếp (DCC) từ $1

en: %C22*%O$tOffering DCC CHAT to $1
vi: %C22*%O$tĐang mời $1 tro chuyện trực tiếp (DCC)

en: %C22*%O$tAlready offering CHAT to $1
vi: %C22*%O$tĐã mời $1 trò chuyện

en: %C22*%O$tDCC $1 connect attempt to%C26 $2%O failed (err=$3).
vi: %C22*%O$tDCC $1 việc cố kết nối đến%C26 $2%O bị lỗi (lỗi=$3).

en: %C22*%O$tReceived '$1%O' from $2
vi: %C22*%O$tMới nhận « $1%O » từ $2

en: %C24,18 Type  To/From    Status  Size    Pos     File
vi: %C24,18 Kiểu    Đến/Từ    TrThái  Cỡ     Vị trí    Tệp

en: %C22*%O$tReceived a malformed DCC request from %C26$1%O.%010%C22*%O$tContents of packet: $2
vi: %C22*%O$tMới nhận yêu cầu dạng sai trò chuyện trực tiếp (DCC) từ %C26$1%O.%010%C22*%O$tNội dung gói tin: $2

en: %C22*%O$tOffering%C26 $1%O to%C26 $2
vi: %C22*%O$tĐang đưa ra%C26 $1%O cho%C26 $2

en: %C22*%O$tNo such DCC offer.
vi: %C22*%O$tKhông có lời mời trò chuyện trực tiếp (DCC) như vậy.

en: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $2%O to%C26 $1%O aborted.
vi: %C22*%O$tNHẬN DCC%C26 $2%O cho%C26 $1%O bị hủy bỏ.

en: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $1%O from%C26 $3%O complete %C30[%C26$4%O cps%C30]%O.
vi: %C22*%O$tNHẬN DCC%C26 $1%O từ%C26 $3%O hoàn thành %C30[%C26$4%O cps%C30]%O.

en: %C22*%O$tDCC RECV connection established to%C26 $1 %C30[%O$2%C30]
vi: %C22*%O$tMới kết nối kiểu NHẬN DCC đếnC26 $1 %C30[%O$2%C30].

en: %C22*%O$tDCC RECV%C26 $1%O from%C26 $3%O failed ($4).
vi: %C22*%O$tNHẬN DCC%C26 $1%O từ%C26 $3%O bị lỗi ($4).

en: %C22*%O$tDCC RECV: Cannot open $1 for writing ($2).
vi: %C22*%O$tNHẬN DCC: không thể mở $1 để ghi ($2).

en: %C22*%O$tThe file%C26 $1%C already exists, saving it as%C26 $2%O instead.
vi: %C22*%O$tTập tin%C26 $1%C đã có : đang lưu nó dạng %C26 $2%O thay thế.

en: %C22*%O$t%C26$1 %Ohas requested to resume%C26 $2 %Cfrom%C26 $3%C.
vi: %C22*%O$t%C26$1 %Ođã yêu cầu tiếp tục%C26 $2 %Ctừ%C26 $3%C.

en: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $2%O to%C26 $1%O aborted.
vi: %C22*%O$tGỞI DCC%C26 $2%O cho%C26 $1%O bị hủy bỏ.

en: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $1%O to%C26 $2%O complete %C30[%C26$3%O cps%C30]%O.
vi: %C22*%O$tGỞI DCC%C26 $1%O cho%C26 $2%O hoàn thành %C30[%C26$3%O cps%C30]%O.

en: %C22*%O$tDCC SEND connection established to%C26 $1 %C30[%O$2%C30]
vi: %C22*%O$tMới kết nối DCC GỞI đến%C26 $1 %C30[%O$2%C30].

en: %C22*%O$tDCC SEND%C26 $1%O to%C26 $2%O failed. $3
vi: %C22*%O$tViệc kết nối DCC GỞI%C26 $1%O đến%C26 $2%O bị lỗi. $3

en: %C22*%O$t%C26$1 %Ohas offered%C26 $2 %O(%C26$3 %Obytes)
vi: %C22*%O$t%C26$1 %Ođã mời%C26 $2 %O(%C26$3 %Obyte)

en: %C22*%O$tDCC $1%C26 $2 %Oto%C26 $3 %Cstalled - aborting.
vi: %C22*%O$tDCC $1%C26 $2 %Ođến%C26 $3 %Cbị ngừng nên hủy bỏ.

en: %C22*%O$tDCC $1%C26 $2 %Oto%C26 $3 %Otimed out - aborting.
vi: %C22*%O$tDCC $1%C26 $2 %Ođến%C26 $3 %Oquá giờ nên hủy bỏ.

en: %C22*%O$t$1 deleted from notify list.
vi: %C22*%O$t$1 đã được xoá bỏ ra danh sách thông báo.

en: %C22*%O$tDisconnected ($1).
vi: %C22*%O$tBị ngắt kết nối ($1).

en: %C22*%O$tFound your IP: [$1]
vi: %C22*%O$tTìm thấy địa chỉ IP của bạn: [$1]

en: %O%C26$1%O added to ignore list.
vi: %O%C26$1%O đã được thêm vào danh sách bỏ qua.

en: Ignore on %C26$1%O changed.
vi: Trang thái bỏ qua về %C26$1%O bị thay đổi.

en: %C24,18 Hostmask                  PRIV NOTI CHAN CTCP DCC  INVI UNIG
vi: %C24,18 Bộ lọc máy                  PRIV NOTI CHAN CTCP DCC  INVI UNIG
    
    [PRIVate		riêng
    NOTIfy		thông báo
    CHANnel		kênh
    Client To Client Protocol	giao thức ứng dụng khách đến ứng dụng khách
    Direct Chat Channel		kênh trò chuyện trực tiếp
    INVIte		mời
    UNIGnore		hủy bỏ qua]

en: %O%C26$1%O removed from ignore list.
vi: %O%C26$1%O được gỡ bỏ ra danh sách bỏ qua.

en:   Ignore list is empty.
vi:   Danh sách bỏ qua la trống.

en: %C22*%O$tCannot join%C26 %B$1 %O(Channel is invite only).
vi: %C22*%O$tKhông thể vào%C26 %B$1 %O(Phải có lời mời).

en: %C22*%O$tYou have been invited to%C26 $1%O by%C26 $2%C (%C26$3%C)
vi: %C22*%O$tBạn mới được mời vào%C26 $1%O bởi%C26 $2%C (%C26$3%C)

en: %C19*%O$t%C19%B$1 %B($3) has joined $2
vi: %C19*%O$t%C19%B$1 %B($3) mới vao $2

en: %C22*%O$tCannot join%C26 %B$1 %O(Requires keyword).
vi: %C22*%O$tKhông thể vào%C26 %B$1 %O(Cần đến từ khoá).

en: %C21*%O$t%C21$1 has kicked $2 from $3 ($4%O%C21)
vi: %C21*%O$t%C21$1 mới đá $2 ra $3 ($4%O%C21)

en: %C22*%O$tYou have been killed by $1 ($2%O%C22)
vi: %C22*%O$tBạn mới bị buộc kết thúc bởi $1 ($2%O%C22)

en: %C22*%O$t%C22MOTD Skipped.
vi: %C22*%O$t%C22MOTD bị nhảy qua.
    [Message Of The Day (thông điệp của hôm nay)]

en: %C22*%O$t$1 already in use. Retrying with $2...
vi: %C22*%O$t$1 đang dùng nên thử lái vơi $2...

en: %C22*%O$tNickname already in use. Use /NICK to try another.
vi: %C22*%O$tTên hiệu đang được dùng nên hay sử dụng lệnh « /NICK » để chọn tên hiệu khác.

en: %C22*%O$tNo such DCC.
vi: %C22*%O$tKhông có DCC như vậy.

en: %C22*%O$tNo process is currently running
vi: %C22*%O$tKhông có tiến trình nào đang chạy

en: $tNotify list is empty.
vi: $tDanh sách thông báo la trống.

en: %C24,18 %B  Notify List
vi: %C24,18 %B  Danh sách thông báo

en: %C22*%O$t$1 users in notify list.
vi: %C22*%O$t$1 người dùng trong danh sách thông báo.

en: %C22*%O$tNotify: $1 is offline ($3).
vi: %C22*%O$tThông báo : $1 ngoại tuyến ($3).

en: %C22*%O$tNotify: $1 is online ($3).
vi: %C22*%O$tThông báo : $1 trực tuyến ($3).

en: %C23*%O$t%C23$1 (%O%C23$2) has left $3
vi: %C23*%O$t%C23$1 (%O%C23$2) đã rời $3 đi

en: %C23*%O$t%C23$1 (%O%C23$2) has left $3 (%O%C23%B%B$4%O%C23)
vi: %C23*%O$t%C23$1 (%O%C23$2) đa rời $3 đi (%O%C23%B%B$4%O%C23)

en: %C22*%O$tPing reply from $1: $2 second(s)
vi: %C22*%O$tTrả lời ping từ $1: $2 giây

en: %C22*%O$tNo ping reply for $1 seconds, disconnecting.
vi: %C22*%O$tChưa nhận trả lời ping sau $1 giây nên ngắt kết nối.

en: %C22*%O$tA process is already running
vi: %C22*%O$tCó một tiến trình đang chạy

en: %C23*%O$t%C23$1 has quit (%O%C23%B%B$2%O%C23)
vi: %C23*%O$t%C23$1 đã thoát (%O%C23%B%B$2%O%C23).

en: %C22*%O$t$1 sets modes%B %C30[%O$2%B%C30]
vi: %C22*%O$t$1 đặt chế độ%B %C30[%O$2%B%C30]

en: %C28-%C29$1/Wallops%C28-%O$t$2
vi: %C28-%C29$1/Gởi tin nhẳn cho mọi quan trị%C28-%O$t$2

en: %C22*%O$tLooking up IP number for%C26 $1%O...
vi: %C22*%O$tĐang tra cứu số IP cho%C26 $1%O...

en: %C22*%O$t%C22Connected.
vi: %C22*%O$t%C22Đã kết nối.

en: %C22*%O$t%C22Looking up $1
vi: %C22*%O$t%C22Đang tra cứu $1

en: %C22*%O$tStopped previous connection attempt (pid=$1)
vi: %C22*%O$tĐã thôi việc cố kết nối trước (pid=$1)

en: %C29*%O$t%C29Topic for $1%C %C29is: $2
vi: %C29*%O$t%C29Chủ đề cho $1%C %C29là: $2

en: %C22*%O$t$1 has changed the topic to: $2
vi: %C22*%O$t$1 mới thay đổi chủ đề thành: $2

en: %C29*%O$t%C29Topic for $1%C %C29set by $2%C %C29at $3
vi: %C29*%O$t%C29Chủ đề cho $1%C %C29 được đặt bởi $2%C %C29vào $3

en: %C22*%O$tUnknown host. Maybe you misspelled it?
vi: %C22*%O$tKhông biết máy: chính tả sai không?

en: %C22*%O$tCannot join%C26 %B$1 %O(User limit reached).
vi: %C22*%O$tKhông thể vào%C26 %B$1 %O(Đã tới giới hạn số người dùng).

en: %C22*%O$t%C26Users on $1:%C $2
vi: %C22*%O$t%C26Người dùng trên $1:%C $2

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Cis away %C30(%O$2%O%C30)
vi: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Cvắng mặt %C30(%O$2%O%C30)

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %OEnd of WHOIS list.
vi: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %OKết thúc danh sách WHOIS.
    [WHO IS (là ai)]

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28]%O idle%C26 $2
vi: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28]%O nhàn rỗi%C26 $2

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28]%O idle%C26 $2%O, signon:%C26 $3
vi: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28]%O nghỉ%C26 $2%O, đăng nhập:%C26 $3

en: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Oreal user@host%C27 $2%O, real IP%C27 $3
vi: %C22*%O$t%C28[%O$1%C28] %Ongười dùng thật@máy%C27 $2%O, địa chỉ IP thật%C27 $3

en: %C19*%O$t%C19Now talking on $2
vi: %C19*%O$t%C19Đang nói chuyện trên $2

en: %C23*$tYou have been kicked from $2 by $3 ($4%O%C23)
vi: %C23*$tBạn đã bị đá ra $2 bởi $3 ($4%O%C23)

en: %C23*$tYou have left channel $3
vi: %C23*$tBạn mới rời kênh $3 đi

en: %C23*$tYou have left channel $3 (%O%C23%B%B$4%O%C23)
vi: %C23*$tBạn mới rời kênh $3 đi (%O%C23%B%B$4%O%C23)

en: %C22*%O$tYou've invited%C26 $1%O to%C26 $2%O (%C26$3%O)
vi: %C22*%O$tBạn đã mời%C26 $1%O vào%C26 $2%O (%C26$3%O)

en: %C22*%O$tYou are now known as $2
vi: %C22*%O$tBạn lúc bây giờ được biết như là $2

en: **** ENDING LOGGING AT %s
vi: **** KẾT THÚC GHI LƯU VÀO %s

en: **** BEGIN LOGGING AT %s
vi: **** BẮT ĐẦU GHI LƯU VÀO %s

en: * Can't open log file(s) for writing. Check the
      permissions on %s/xchatlogs
vi: * Không thể mở tập tin bản ghi để ghi:
      hãy kiểm tra quyền truy cập « %s/xchatlogs »

en: Left message
vi: Tin nhẳn bên trái

en: Right message
vi: Tin nhẳn bên phải

en: The nick of the joining person
vi: Tên hiệu của người đang vào

en: The channel being joined
vi: Kênh đang được vào

en: The host of the person
vi: Máy của người ấy

en: Nickname
vi: Tên hiệu

en: The action
vi: Hành động

en: Mode char
vi: Ký tự chế độ

en: The text
vi: Chuỗi

en: Identified text
vi: Chuỗi đã nhận biết

en: The message
vi: Tin nhẳn

en: Old nickname
vi: Tên hiệu cũ

en: New nickname
vi: Tên hiệu mới

en: Nick of person who changed the topic
vi: Tên hiệu của người đã thay đổi chủ đề

en: Topic
vi: Chủ đề

en: Channel
vi: Kênh

en: The nickname of the kicker
vi: Tên hiệu của người đá

en: The person being kicked
vi: Người đang bị đá

en: The channel
vi: Kênh

en: The reason
vi: Lý do

en: The nick of the person leaving
vi: Tên hiệu của người đang rời đi

en: The time
vi: Giờ

en: The creator
vi: Người tạo

en: Nick
vi: Tên hiệu

en: Reason
vi: Lý do

en: Host
vi: Máy

en: Who it's from
vi: Người gởi

en: The time in x.x format (see below)
vi: Giờ dạng x.x (xem dưới)

en: The Channel it's going to
vi: Kênh đích

en: The sound
vi: Âm thanh

en: The nick of the person
vi: Tên hiệu của người ấy

en: The CTCP event
vi: Sự kiện CTCP

en: The nick of the person who set the key
vi: Tên hiệu của người đã đặt khoá

en: The key
vi: Khoá

en: The nick of the person who set the limit
vi: Tên hiệu của người đã đặt giới hạn

en: The limit
vi: Giới hạn

en: The nick of the person who did the op'ing
vi: Tên hiệu của người đã đặt trạng thái quản trị

en: The nick of the person who has been op'ed
vi: Tên hiệu của người đã nhận trạng thái quản trị

en: The nick of the person who has been halfop'ed
vi: Tên hiệu của người đã nhận trạng thái nửa quản trị

en: The nick of the person who did the halfop'ing
vi: Tên hiệu của người đã đặt trạng thái nửa quản trị

en: The nick of the person who did the voice'ing
vi: Tên hiệu của người đã đặt trạng thái « Tiếng nói »

en: The nick of the person who has been voice'ed
vi: Tên hiệu của người đã nhận trạng thái « Tiếng nói »

en: The nick of the person who did the banning
vi: Tên hiệu của người đã đuổi người khác

en: The ban mask
vi: Bộ lọc đuổi ra

en: The nick who removed the key
vi: Tên hiệu đã gỡ bỏ khoá

en: The nick who removed the limit
vi: Tên hiệu đã gỡ bỏ giới hạn

en: The nick of the person of did the deop'ing
vi: Tên hiệu của người đã bỏ trạng thái quản trị

en: The nick of the person who has been deop'ed
vi: Tên hiệu của người đã mất trạng thái quản trị

en: The nick of the person of did the dehalfop'ing
vi: Tên hiệu của người đã bỏ trạng thái nửa quản trị

en: The nick of the person who has been dehalfop'ed
vi: Tên hiệu của người đã mất trạng thái nửa quản trị

en: The nick of the person of did the devoice'ing
vi: Tên hiệu của người đã bỏ trạng thái « Tiếng nói »

en: The nick of the person who has been devoice'ed
vi: Tên hiệu của người đã mất trạng thái « Tiếng nói »

en: The nick of the person of did the unban'ing
vi: Tên hiệu của người đã bỏ trạng thái « Bị đuổi »

en: The nick of the person who did the exempt
vi: Tên hiệu của người đã đặt trạng thái miễn

en: The exempt mask
vi: Bộ lọc miễn

en: The nick of the person removed the exempt
vi: Tên hiệu của người đã bỏ trạng thái miễn

en: The nick of the person who did the invite
vi: Tên hiệu của người đã mời người khác

en: The invite mask
vi: Bộ lọc mờì

en: The nick of the person removed the invite
vi: Tên hiệu của người đã gỡ bỏ lời mời

en: The nick of the person setting the mode
vi: Tên hiệu của người đặt chế độ

en: The mode's sign (+/-)
vi: Dấu chế độ (+/-)

en: The mode letter
vi: Chữ chế độ

en: The channel it's being set on
vi: Kênh trên đó nó đang được đặt

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Full name
vi: Họ tên

en: Channel Membership/"is an IRC operator"
vi: Tư cách thành viên kênh/« là quản trị IRC »

en: Server Information
vi: Thông tin máy phục vụ

en: Idle time
vi: Thời gian nghỉ

en: Signon time
vi: Giờ đăng nhập

en: Away reason
vi: Lý do vắng mặt

en: Message
vi: Tin nhẳn

en: Account
vi: Tài khoản

en: Real user@host
vi: Người dùng thât@máy

en: Real IP
vi: Địa chỉ IP thật

en: Channel Name
vi: Tên kênh

en: Text
vi: Chuỗi

en: Server Name
vi: Tên máy phục vụ

en: Nick of person who invited you
vi: Tên hiệu của người đã mời bạn

en: Users
vi: Người dùng

en: Nickname in use
vi: Tên hiệu đang được dùng

en: Nick being tried
vi: Tên hiệu đang được thử ra

en: Port
vi: Cổng

en: Network
vi: Mạng

en: Modes string
vi: Chuỗi chế độ

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: DCC Type
vi: Kiểu DCC

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Destination filename
vi: Tên tập tin đích

en: Pathname
vi: Tên đường dẫn

en: Position
vi: Vị trí

en: Size
vi: Cỡ

en: DCC String
vi: Chuỗi DCC

en: Number of notify items
vi: Số mục thông báo

en: Old Filename
vi: Tên tập tin cũ

en: New Filename
vi: Tên tập tin mới

en: Receiver
vi: Bộ nhận

en: Hostmask
vi: Bộ lọc máy

en: Hostname
vi: Tên máy

en: The Packet
vi: Gói tin

en: Seconds
vi: Giây

en: Nick of person who have been invited
vi: Tên người đã được mời

en: Banmask
vi: Bộ lọc đuổi ra

en: Who set the ban
vi: Người đã đặt đuổi ra

en: Ban time
vi: Thời gian đuổi ra

en: Error parsing event %s.
    Loading default.
vi: Gặp lỗi khi phân tách sự kiện %s.
    Đang nạp mặc định.

en: Cannot read sound file:
    %s
vi: Không thể đọc tập tin âm thanh:
    %s

en: Remote host closed socket
vi: Máy ở xa đã đóng ổ cắm

en: Connection refused
vi: Kết nối bị từ chối

en: No route to host
vi: Không có đường dẫ đến máy

en: Connection timed out
vi: Kết nối đã quá giờ

en: Cannot assign that address
vi: Không thể gán địa chỉ đó

en: Connection reset by peer
vi: Kết nối bị đặt lại bởi ngang hàng

en: Ascension Island
vi: Đảo Ascension

en: Andorra
vi: Ăn-đoa-râ

en: United Arab Emirates
vi: Các Tiểu Vương Quốc A Rập Thống Nhất

en: Afghanistan
vi: A Phú Hãn

en: Antigua and Barbuda
vi: Ănh-thí-gụ-a và Ba-bu-đạ

en: Anguilla
vi: Ănh-gouí-lạ

en: Albania
vi: An-ba-ni

en: Armenia
vi: Ác-mê-ni

en: Netherlands Antilles
vi: An-thi-li Hoà-lan

en: Angola
vi: Ăng-gô-la

en: Antarctica
vi: Nam cực

en: Argentina
vi: Ác-hen-ti-na

en: Reverse DNS
vi: DNS ngược

en: American Samoa
vi: Xa-mô-a Mỹ

en: Austria
vi: Ao

en: Nato Fiel
vi: Na-tô Phi-en

en: Australia
vi: Úc

en: Aruba
vi: A-ru-ba

en: Aland Islands
vi: Quần Đảo A-lan

en: Azerbaijan
vi: Ai-déc-bai-gian

en: Bosnia and Herzegovina
vi: Bô-x-ni-a và Héc-xê-gô-vi-na

en: Barbados
vi: Bác-ba-đốt

en: Bangladesh
vi: Băng-la-đe-xợ

en: Belgium
vi: Bỉ

en: Burkina Faso
vi: Bổ-khi-na Pha-xô

en: Bulgaria
vi: Bun-ga-ri

en: Bahrain
vi: Ba-ren

en: Burundi
vi: Bu-run-đi

en: Businesses
vi: Kinh doanh

en: Benin
vi: Bê-nin

en: Bermuda
vi: Be-mư-đa

en: Brunei Darussalam
vi: Bợ-ru-này Đa-ru-xa-làm

en: Bolivia
vi: Bô-li-vi-a

en: Brazil
vi: Bra-xin

en: Bahamas
vi: Ba-ha-ma

en: Bhutan
vi: Bu-thăn

en: Bouvet Island
vi: Quần Đảo Bu-vê

en: Botswana
vi: Bốt-xoă-na

en: Belarus
vi: Be-la-ru-xợ

en: Belize
vi: Bê-li-xê

en: Canada
vi: Ca-na-đa

en: Cocos Islands
vi: Quần Đảo Cô-cô-x

en: Democratic Republic of Congo
vi: Cộng Hoà Dân Chủ Công-gô

en: Central African Republic
vi: Cộng Hoà Trung Châu Phi

en: Congo
vi: Công-gô

en: Switzerland
vi: Thụy Sĩ

en: Cote d'Ivoire
vi: Cộng Hoà Cốt Đi-vouă

en: Cook Islands
vi: Quần Đảo Khu-kh

en: Chile
vi: Chi-lê

en: Cameroon
vi: Ca-mơ-runh

en: China
vi: Trung Quốc

en: Colombia
vi: Cô-lôm-bi-a

en: Internic Commercial
vi: Thương nghiệp Internic

en: Costa Rica
vi: Cốt-x-tha Ri-ca

en: Serbia and Montenegro
vi: Xéc-bi và Mon-te-nê-gợ-rô

en: Cuba
vi: Cu-ba

en: Cape Verde
vi: Cáp-ve-đe

en: Christmas Island
vi: Đảo Cợ-ri-x-mạ-x

en: Cyprus
vi: Síp

en: Czech Republic
vi: Cộng Hoà Séc

en: Germany
vi: Đức

en: Djibouti
vi: Gi-bu-ti

en: Denmark
vi: Đan Mạch

en: Dominica
vi: Đô-mi-ni-cạ

en: Dominican Republic
vi: Cộng Hoà Đô-mi-ni-cạ

en: Algeria
vi: An-giê-ri

en: Ecuador
vi: Ê-cu-a-đọa

en: Educational Institution
vi: Tổ chức giáo dục

en: Estonia
vi: E-x-tô-ni-a

en: Egypt
vi: Ai Cập

en: Western Sahara
vi: Tây Sa-ha-ra

en: Eritrea
vi: Ê-ri-tơ-rê-a

en: Spain
vi: Tây Ban Nha

en: Ethiopia
vi: Ê-ti-ô-pi

en: European Union
vi: Liên Bang Âu

en: Finland
vi: Phần Lan

en: Fiji
vi: Phi-gi

en: Falkland Islands
vi: Quần Đảo Phoa-kh-lận-đ

en: Micronesia
vi: Mi-cợ-rô-nê-xi-a

en: Faroe Islands
vi: Quần Đảo Pha-rô

en: France
vi: Pháp

en: Gabon
vi: Ga-bon

en: Great Britain
vi: Vương Quốc Thống Nhất Anh va Bắc Ai-len

en: Grenada
vi: Gợ-rê-na-đa

en: Georgia
vi: Gi-oa-gi-a

en: French Guiana
vi: Ghi-a-na Pháp

en: British Channel Isles
vi: Quần Đảo Kênh Anh

en: Ghana
vi: Gha-na

en: Gibraltar
vi: Gi-boa-thạ

en: Greenland
vi: Đảo Băng

en: Gambia
vi: Găm-bi-ạ

en: Guinea
vi: Ghi-nê

en: Government
vi: Chính phủ

en: Guadeloupe
vi: Gu-a-đe-lu-pợ

en: Equatorial Guinea
vi: Ghi-nê Xích-đạo

en: Greece
vi: Hy Lạp

en: S. Georgia and S. Sandwich Isles
vi: Quần Đảo xan Gi-oa-gi-a và xan Xan-oui-chợ

en: Guatemala
vi: Gua-tê-ma-la

en: Guam
vi: Gu-ăm

en: Guinea-Bissau
vi: Ghi-nê Bít-xau

en: Guyana
vi: Guy-ă-na

en: Hong Kong
vi: Hông Kồng

en: Heard and McDonald Islands
vi: Quần Đảo Hơ-đh và Mơ-kh-đo-nựn

en: Honduras
vi: Hôn-đu-ra-xợ

en: Croatia
vi: Cợ-rô-a-ti-a

en: Haiti
vi: Ha-i-ti

en: Hungary
vi: Hung-ga-ri

en: Indonesia
vi: Nam Dương

en: Ireland
vi: Ai-len

en: Israel
vi: Do Thái

en: Isle of Man
vi: Đảo Man

en: India
vi: Ấn Độ

en: Informational
vi: Cung cấp thông tin

en: International
vi: Quốc tế

en: British Indian Ocean Territory
vi: Miền Đại Dương Ấn Độ Anh

en: Iraq
vi: I-rắc

en: Iran
vi: I-ran

en: Iceland
vi: Băng Đảo

en: Italy
vi: Ý

en: Jersey
vi: Giơ-xi

en: Jamaica
vi: Gia-mê-ca

en: Jordan
vi: Gi-oa-đạn

en: Japan
vi: Nhật Bản

en: Kenya
vi: Khi-nia

en: Kyrgyzstan
vi: Ky-rơ-gy-xtanh

en: Cambodia
vi: Căm Bốt

en: Kiribati
vi: Ki-ri-ba-ti

en: Comoros
vi: Cô-mô-rô-x

en: St. Kitts and Nevis
vi: Xan Kith-x và Ne-vi-xợ

en: North Korea
vi: Bắc Hàn

en: South Korea
vi: Nam Hàn

en: Kuwait
vi: Cu-ouai-th

en: Cayman Islands
vi: Quần Đảo Cay-man

en: Kazakhstan
vi: Ca-xa-kh-x-thanh

en: Laos
vi: Lào

en: Lebanon
vi: Le-ba-non

en: Saint Lucia
vi: Xan Lu-xi-a

en: Liechtenstein
vi: Lich-ten-xtênh

en: Sri Lanka
vi: Xợ-ri-lan-ca

en: Liberia
vi: Li-bê-ri-a

en: Lesotho
vi: Lê-xô-thô

en: Lithuania
vi: Li-tu-a-ni

en: Luxembourg
vi: Lúc-xăm-buac

en: Latvia
vi: Lát-vi-a

en: Libya
vi: Li-bi-a

en: Morocco
vi: Ma-rốc

en: Monaco
vi: Mô-na-cô

en: Moldova
vi: Moa-đô-vạ

en: United States Medical
vi: Y Mỹ

en: Madagascar
vi: Ma-đa-gá-x-cạ

en: Marshall Islands
vi: Quần Đảo Mác-san

en: Military
vi: Quân đội

en: Macedonia
vi: Ma-xê-đô-ni

en: Mali
vi: Ma-li

en: Myanmar
vi: Miến Điện

en: Mongolia
vi: Mông Cổ

en: Macau
vi: Ma-cau

en: Northern Mariana Islands
vi: Quần Đảo Bắc Ma-ri-a-na

en: Martinique
vi: Ma-thi-ní-kh

en: Mauritania
vi: Mô-ri-ta-ni-a

en: Montserrat
vi: Mon-xe-rạc

en: Malta
vi: Man-tơ

en: Mauritius
vi: Mô-ri-sơ

en: Maldives
vi: Man-đi-vợ-x

en: Malawi
vi: Ma-la-uy

en: Mexico
vi: Mê-hi-cô

en: Malaysia
vi: Mã Lai

en: Mozambique
vi: Mô-xam-bí-kh

en: Namibia
vi: Na-mi-bi-a

en: New Caledonia
vi: Niu Ca-lê-đô-ni-a

en: Niger
vi: Ni-giê

en: Internic Network
vi: Mạng Internic

en: Norfolk Island
vi: Đảo Noa-phực

en: Nigeria
vi: Ni-giê-ri-a

en: Nicaragua
vi: Ni-ca-ra-gua

en: Netherlands
vi: Hoà Lan

en: Norway
vi: Na Uy

en: Nepal
vi: Nê-pan

en: Nauru
vi: Nau-ru

en: Niue
vi: Ni-u-e

en: New Zealand
vi: Niu Xi-lân

en: Oman
vi: Ô-man

en: Internic Non-Profit Organization
vi: Tổ chức Phi lợi nhuận Internic

en: Panama
vi: Pa-na-ma

en: Peru
vi: Pê-ru

en: French Polynesia
vi: Pô-li-nê-xi Pháp

en: Papua New Guinea
vi: Pa-pu-a Niu Ghi-nê

en: Philippines
vi: Phi-luật-tân

en: Pakistan
vi: Pa-ki-x-thănh

en: Poland
vi: Ba Lan

en: St. Pierre and Miquelon
vi: Xan Pi-e và Mi-kê-lon

en: Pitcairn
vi: Pi-th-khenh

en: Puerto Rico
vi: Pu-e-tô Ri-cô

en: Palestinian Territory
vi: Hạt Pa-le-x-tin

en: Portugal
vi: Bồ Đào Nha

en: Palau
vi: Pa-lau

en: Paraguay
vi: Pa-ra-guay

en: Qatar
vi: Qua-tă

en: Reunion
vi: Rê-u-ni-ợnh

en: Romania
vi: Rô-ma-ni

en: Old School ARPAnet
vi: ARPAnet kiểu cũ

en: Russian Federation
vi: Liên Bang Nga

en: Rwanda
vi: Ru-oanh-đạ

en: Saudi Arabia
vi: A Rập Xau-đi

en: Solomon Islands
vi: Quần Đảo Xô-lô-mon

en: Seychelles
vi: Xây-sen

en: Sudan
vi: Xu-đan

en: Sweden
vi: Thuỵ Điển

en: Singapore
vi: Xin-ga-po

en: St. Helena
vi: Xan He-le-na

en: Slovenia
vi: Xlô-ven

en: Svalbard and Jan Mayen Islands
vi: Quần Đảo X-van-băt và Dan May-en

en: Slovak Republic
vi: Cộng Hoà Xlô-vác

en: Sierra Leone
vi: Xi-ê-ra Lê-ôn

en: San Marino
vi: Xan Ma-ri-nô

en: Senegal
vi: Xê-nê-gan

en: Somalia
vi: Xô-ma-li

en: Suriname
vi: Xu-ri-nam

en: Sao Tome and Principe
vi: Xao Tô-mê và Pợ-rin-xi-pê

en: Former USSR
vi: Liên xô trước

en: El Salvador
vi: En-xan-va-đoa

en: Syria
vi: Xi-ri

en: Swaziland
vi: Xouă-xi-lan

en: Turks and Caicos Islands
vi: Quần Đảo Tổc và Cai-co-x

en: Chad
vi: Chê-đ

en: French Southern Territories
vi: Miền Nam Pháp

en: Togo
vi: Tô-gô

en: Thailand
vi: Thái Lan

en: Tajikistan
vi: Ta-gí-khi-x-thanh

en: Tokelau
vi: To-ke-lau

en: East Timor
vi: Đông Ti-mọa

en: Turkmenistan
vi: Tổc-mê-ni-x-tanh

en: Tunisia
vi: Tu-ni-xi-a

en: Tonga
vi: Tông-ga

en: Turkey
vi: Thổ Nhĩ Kỳ

en: Trinidad and Tobago
vi: Trinh-i-đat và To-ba-gô

en: Tuvalu
vi: Tu-va-lu

en: Taiwan
vi: Đài Loan

en: Tanzania
vi: Tan-xa-ni-a

en: Ukraine
vi: U-cợ-rainh

en: Uganda
vi: U-gan-đa

en: United Kingdom
vi: Vương Quốc Anh Thống Nhất

en: US Minor Outlying Islands
vi: Quần Đảo ở Xa Nhỏ Mỹ

en: United States of America
vi: Mỹ

en: Uruguay
vi: U-ru-guay

en: Uzbekistan
vi: U-xơ-bê-ki-x-tanh

en: Vatican City State
vi: Bang Thành Phố Va-ti-can

en: St. Vincent and the Grenadines
vi: Xan Vin-xen và Gợ-re-na-đinh

en: Venezuela
vi: Vê-nê-xu-ê-la

en: British Virgin Islands
vi: Quần Đảo Vơ-ginh Anh

en: US Virgin Islands
vi: Quần Đảo Vơ-ginh Mỹ

en: Vietnam
vi: Việt Nam

en: Vanuatu
vi: Va-nu-a-tu

en: Wallis and Futuna Islands
vi: Quần Đảo Oua-lit và Phu-tu-na

en: Samoa
vi: Xa-moa

en: Yemen
vi: Y-ê-men

en: Mayotte
vi: May-oth

en: Yugoslavia
vi: Nam Tư

en: South Africa
vi: Nam Phi

en: Zambia
vi: Xăm-bi-a

en: Zimbabwe
vi: Xim-ba-buê

en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Open Dialog Window
vi: Mở cửa sổ đối thoại

en: Send a File
vi: Gởi tập tin

en: User Info (WHOIS)
vi: Thông tin người dùng (WHOIS)

en: Operator Actions
vi: Hành động quản trị

en: Give Ops
vi: Cho quyền Quản trị

en: Take Ops
vi: Bỏ quyền Quản trị

en: Give Voice
vi: Cho quyền Tiếng nói

en: Take Voice
vi: Bỏ quyền Tiếng nói

en: Kick/Ban
vi: Đá/Đuổi

en: Kick
vi: Đá

en: Ban
vi: Đuổi

en: KickBan
vi: Đá đuổi

en: Direct client-to-client
vi: Khách-đến-khách trực tiếp

en: Send File
vi: Gởi tập tin

en: Offer Chat
vi: Mời trò chuyện

en: Abort Chat
vi: Hủy bỏ trò chuyện

en: Version
vi: Phiên bản

en: Userinfo
vi: Thông tin người dùng

en: Clientinfo
vi: Thông tin khách

en: Time
vi: Thòi gian

en: Oper
vi: QTrị

en: Kill this user
vi: Kết thúc người dùng này

en: Mode
vi: Chế độ

en: Give Half-Ops
vi: Cho quyền Nửa quản trị

en: Take Half-Ops
vi: Bỏ quyền Nửa quản trị

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Ignore User
vi: Bỏ qua người dùng

en: UnIgnore User
vi: Thôi bỏ qua người dùng

en: Info
vi: Thông tin

en: Who
vi: Ai

en: WhoIs
vi: Whois (là ai?)

en: DNS Lookup
vi: Tra cứu DNS

en: Trace
vi: Tìm đường

en: UserHost
vi: NgườiMáy

en: External
vi: Bên ngoài

en: Traceroute
vi: Tìm dấu vết đường

en: Leave Channel
vi: Rời kênh đi

en: Join Channel...
vi: Vào kênh...

en: Enter Channel to Join:
vi: Nhập kênh cần vào :

en: Server Links
vi: Liên kết máy phục vụ

en: Ping Server
vi: Máy phục vụ Ping

en: Hide Version
vi: Ẩn phiên bản

en: Op
vi: QT

en: DeOp
vi: BỏQT

en: bye
vi: tạm biệt

en: Enter reason to kick %s:
vi: Nhập lý do đá %s:

en: Sendfile
vi: Gởi_tệp

en: Dialog
vi: Đối thoại

en: Send
vi: Gởi

en: Chat
vi: Trò chuyện

en: Clear
vi: Xóa trống

en: Couldn't connect to session bus
vi: Không thể kết nối đến bộ nối phiên chạy

en: Failed to complete NameHasOwner
vi: Lỗi chạy xong NameHasOwner (tên có người sở hữu)

en: Failed to complete Command
vi: Lỗi chạy xong Command (lệnh)

en: remote access
vi: truy cập từ xa

en: plugin for remote access using DBUS
vi: bổ sung cho truy cập từ xa bằng DBUS

en: Couldn't connect to session bus: %s
vi: Không thể kết nối đến bộ nối phiên chạy: %s

en: Failed to acquire %s: %s
vi: Lỗi lấy %s: %s

en: %s loaded successfully!
vi: %s đã được nạp.

en: About XChat
vi: Giới thiệu về X-Chat

en: A multiplatform IRC Client
vi: Ứng dụng khách IRC đa nền

en: Character Chart
vi: Sơ đồ ký tự

en: Not connected.
vi: Chưa kết nối.

en: You must select some bans.
vi: Phải chọn một số việc đuổi ra.

en: Are you sure you want to remove all bans in %s?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ mọi việc đuổi ra trong %s không?

en: Mask
vi: Lọc

en: From
vi: Từ

en: Date
vi: Ngày

en: You can only open the Ban List window while in a channel tab.
vi: Bạn có thể mở cửa sổ Danh Sách Đuổi Ra chỉ khi trong một thẻ kênh.

en: XChat: Ban List (%s)
vi: X-Chat: Danh Sách Đuổi Ra (%s)

en: Unban
vi: Bỏ đuổi ra

en: Crop
vi: Xén

en: Refresh
vi: Cập nhật

en: User and Channel Statistics: %d/%d Users on %d/%d Channels
vi: Thống kê Người dùng và Kênh: %d/%d người dùng trên %d/%d kênh

en: I can't save an empty list!
vi: Không thể lưu danh sách trống.

en: Select an output filename
vi: Hãy chọn tên tập tin xuất

en: XChat: Channel List (%s)
vi: XChat: Danh Sách Kênh (%s)

en: List display options:
vi: Liệt kê các tùy chọn trình bày:

en: Minimum Users:
vi: Số nguời dùng tối thiểu :

en: Maximum Users:
vi: Số người dùng tối đa :

en: Pattern Match:
vi: Khớp mẫu :

en: Regex Match:
vi: Khớp biểu thức chính quy:

en: Apply Match to:
vi: Khớp với:

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Refresh the list
vi: Cập nhật danh sách

en: Save the list
vi: Lưu danh sách

en: Join Channel
vi: Vào kênh

en: Send file to %s
vi: Gởi tập tin cho %s

en: None
vi: Không có

en: File
vi: Tập tin

en: To
vi: Cho

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Started
vi: Đã bắt đầu

en: Speed limit
vi: Tốc độ tối đa

en: That file is not resumable.
vi: Tập tin đó không tiếp tục được.

en: Cannot access file: %s
    %s.
    Resuming not possible.
vi: Không thể truy cập tập tin: %s
    %s.
    Nên không thể tiếp tục lại.

en: File in download directory is larger than file offered. Resuming not possible.
vi: Tập tin nằm trong thư mục tải về là lớn hơn điều đã đưa ra nên không thể tiếp tục lại.

en: Cannot resume the same file from two people.
vi: Không thể tiếp tục lại cùng một tập tin từ hai người khác.

en: Status
vi: Trạng thái

en: ETA
vi: Giờ tới xấp xỉ

en: XChat: File Receive List
vi: XChat: Danh Sách Nhận Tập Tin

en: Abort
vi: Hủy bỏ

en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Resume
vi: Tiếp tục

en: Open
vi: Mở

en: Ack
vi: Xác nhận

en: XChat: Uploads and Downloads
vi: XChat: Tải lên/về

en: Downloads
vi: Tải về

en: Uploads
vi: Tải lên

en: Details
vi: Chi tiết

en: Open Folder...
vi: Mở thư mục...

en: XChat: File Send List
vi: XChat: Danh Sách Gởi Tập Tin

en: To/From
vi: Cho/Từ

en: Recv
vi: Nhận

en: Sent
vi: Gởi

en: Start Time
vi: Giờ bắt đầu

en: XChat: DCC Chat List
vi: XChat: Danh Sách Trò Chuyện Trực Tiếp (DCC)

en: *NEW*
vi: • MỚI •

en: EDIT ME
vi: SỬA ĐI

en: Name
vi: Tên

en: Command
vi: Lệnh

en: Move Up
vi: Đem lên

en: Move Dn
vi: Đem xng

en: Cancel
vi: Thôi

en: Save
vi: Lưu

en: Add New
vi: Thêm mới

en: Delete
vi: Xóa

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Don't auto connect to servers
vi: Không tự động kết nối đến máy phục vụ

en: Use a different config directory
vi: Dùng thư mục cấu hình khác

en: Don't auto load any plugins
vi: Không tự động nạp bổ sung nào

en: Show plugin auto-load directory
vi: Hiển thị thư mục của các bổ sung cần tự động nạp

en: Show user config directory
vi: Hiển thị thư mục cấu hình của người dung

en: Open an irc://server:port/channel URL
vi: Mở địa chỉ URL dạng « irc://máy:cổng/kênh »

en: Open URL in an existing XChat
vi: Mở địa chỉ URL trong tiến trình XChat đang chạy

en: Show version information
vi: Hiển thị thông tin phiên bản

en: Failed to open font:
    
    %s
vi: Lỗi mở phông chữ :
    
    %s

en: Search buffer is empty.
vi: Bộ đệm tìm kiếm là trống.

en: %d bytes
vi: %d byte

en: Network send queue: %d bytes
vi: Hàng đợi gởi mạng: %d byte

en: The Run Command action runs the data in Data 1 as if it has been typed into the entry box where you pressed the key sequence. Thus it can contain text (which will be sent to the channel/person), commands or user commands. When run all \n characters in Data 1 are used to deliminate seperate commands so it is possible to run more than one command. If you want a \ in the actual text run then enter \\
vi: Hành động « Chạy lệnh » chạy dữ liệu trong « Dữ liệu 1 » như thế nó đã được gõ vào hộp nhập nơi bạn đã bấm dãy phím đó. Vì vậy nó có thể bao gồm câu chữ (mà sẽ được gởi cho kênh/người đó), lệnh hay lệnh của người dùng. Khi chạy, mọi ký tự « \n » trong « Dữ liệu 1 » được dùng để phân cách những lệnh riêng, vì thế có thể chạy nhiều lệnh đồng thời. Nếu bạn muốn xem ký tự « \ » trong câu thật, hãy gõ « \\ » thay thế.

en: The Change Page command switches between pages in the notebook. Set Data 1 to the page you want to switch to. If Data 2 is set to anything then the switch will be relative to the current position
vi: Lệnh « Đổi trang » chuyển đổi giữa các trang trong cuốn vở. Hãy đặt « Dữ liệụ 1 » thành trang tới đó bạn muốn chuyển đổi. Nếu « Dữ liêu 2 » được đặt thành gì, việc chuyển đổi sẽ cân xứng với vị trí hiện có.

en: The Insert in Buffer command will insert the contents of Data 1 into the entry where the key sequence was pressed at the current cursor position
vi: Lệnh « Chèn vào bộ đệm » chèn nội dung của « Dữ liệu 1 » vào trường nơi bạn đã bấm dãy phím đó, tại vị tri con trỏ hiện có

en: The Scroll Page command scrolls the text widget up or down one page or one line. Set Data 1 to either Up, Down, +1 or -1.
vi: Lệnh « Cuộn trang » cuộn ô điều khiển văn bản lên hay xuống theo một trang hay một dòng. Hãy đặt « Dữ liệu 1 » thành một của:
    Up		lên
    Down	xuống
    +1
    -1

en: The Set Buffer command sets the entry where the key sequence was entered to the contents of Data 1
vi: Lệnh « Đặt bộ đệm » đặt trường nơi dãy phím được nhập thành nội dung của « Dữ liệu 1 »

en: The Last Command command sets the entry to contain the last command entered - the same as pressing up in a shell
vi: Lệnh « Lệnh cuối » đặt trường để chứa lệnh mới nhập — giống như khi bấm phím mũi tên lên trong trình bao

en: The Next Command command sets the entry to contain the next command entered - the same as pressing down in a shell
vi: Lệnh « Lệnh kế » đặt trường chứa lệnh kế tiếp được nhập — giống như khi bấm phím mũi tên xuống trong trình bao

en: This command changes the text in the entry to finish an incomplete nickname or command. If Data 1 is set then double-tabbing in a string will select the last nick, not the next
vi: Lệnh này thay đổi đoạn chữ trong trường nhập để nhập xong tên hiệu hay lệnh chưa hoàn thành. Nếu « Dữ liệu 1 » đã được đặt, việc bám phím Tab hai lần trong chuỗi sẽ chọn tên hiệu trước, không phải tên hiệu sau.

en: This command scrolls up and down through the list of nicks. If Data 1 is set to anything it will scroll up, else it scrolls down
vi: Lệnh này cuộn lên và xuống danh sách các tên hiệu. Nếu « Dữ liệu 1 » được đặt thành gì, nó sẽ cuộn lên, nếu không thì nó sẽ cuộn xuống.

en: This command checks the last word entered in the entry against the replace list and replaces it if it finds a match
vi: Lệnh này so sánh từ mới nhập vào trường với danh sách thay thế, và thay thế nó nếu tìm thấy từ khớp

en: This command moves the front tab left by one
vi: Lệnh này di chuyển thẻ trươc phía bên trái theo một điều

en: This command moves the front tab right by one
vi: Lệnh này di chuyển thẻ trươc phía bên phải theo một điều

en: This command moves the current tab family to the left
vi: Lệnh này di chuyển nhóm thẻ hiện thời phía bên trái

en: This command moves the current tab family to the right
vi: Lệnh này di chuyển nhóm thể hiện thời phía bên phải

en: Push input line into history but doesn't send to server
vi: Đẩy dòng nhập vào lịch sử nhưng không gởi cho máy phục vụ

en: There was an error loading key bindings configuration
vi: Gặp lỗi khi nạp cấu hình tổ hợp phím

en: <none>
vi: <không có>

en: Mod
vi: Đổi

en: Key
vi: Phím

en: Action
vi: Hành động

en: XChat: Keyboard Shortcuts
vi: XChat: Phím tắt

en: Data 1
vi: Dữ liệu 1

en: Data 2
vi: Dữ liệu 2

en: Error opening keys config file
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin cấu hình phím

en: Unknown keyname %s in key bindings config file
    Load aborted, please fix %s/keybindings.conf
vi: Gặp tên phím lạ %s trong tập tin cấu hình tổ hợp phím
    nên hủy bỏ việc nạp. Hãy sửa chữa tập tin « %s/keybindings.conf ».

en: Unknown action %s in key bindings config file
    Load aborted, Please fix %s/keybindings
vi: Gặp hành động lạ %s trong tập tin cấu hình tổ hợp phím.nnên hủy bỏ việc nạp. Hãy sửa chữa tập tin « %s/keybindings ».

en: Expecting Data line (beginning Dx{:|!}) but got:
    %s
    
    Load aborted, Please fix %s/keybindings
vi: Ngờ dòng Dữ liêu (bắt đầu « Dx{:|!}) » nhưng nhận:
    %s
    
    nên hủy bỏ việc nạp. Hãy sửa chữa tập tin « %s/keybindings ».

en: Key bindings config file is corrupt, load aborted
    Please fix %s/keybindings.conf
vi: Tập tin cấu hình tổ hợp phím bị hỏng nên hủy bỏ việc nạp.
    Hãy sửa chữa tập tin « %s/keybindings.conf ».

en: Cannot write to that file.
vi: Không thể ghi vào tập tin đó.

en: Cannot read that file.
vi: Không thể đọc tập tin đó.

en: That mask already exists.
vi: Bộ lọc đã có.

en: Private
vi: Riêng

en: Notice
vi: Thông báo

en: Invite
vi: Mời

en: Unignore
vi: Thôi bỏ qua

en: Enter mask to ignore:
vi: Hãy nhập bộ lọc cần bỏ qua:

en: XChat: Ignore list
vi: XChat: Danh Sách Bỏ Qua

en: Ignore Stats:
vi: Thống Kê Bỏ Qua:

en: Channel:
vi: Kênh:

en: Private:
vi: Riêng:

en: Notice:
vi: Thông báo :

en: Invite:
vi: Mời:

en: Add...
vi: Thêm...

en: Channel name too short, try again.
vi: Tên kênh quá ngắn nên hãy thử lại.

en: XChat: Connection Complete
vi: XChat: Kết nối hoàn tất

en: Connection to %s complete.
vi: Kết nối đến %s hoàn tất.

en: In the Server-List window, no channel (chat room) has been entered to be automatically joined for this network.
vi: Trong cửa sổ Danh Sách Máy Phục Vụ, chưa nhập kênh (phòng trò chuyện) cần tham gia tự động cho mạng này.

en: What would you like to do next?
vi: Tiếp sau đây bạn có muốn làm gì?

en: _Nothing, I'll join a channel later.
vi: Gì cả, tôi sẽ tham gia kê_nh sau này.

en: _Join this channel:
vi: _Vào kênh này:

en: If you know the name of the channel you want to join, enter it here.
vi: Nến bạn có biết tên kênh bạn muốn vào, hãy nhập nó vào đây.

en: O_pen the Channel-List window.
vi: _Mở cửa sổ Danh Sách Kênh.

en: Retrieving the Channel-List may take a minute or two.
vi: Việc lấy Danh Sách Kênh có lẽ sẽ mất một hai phút.

en: _Always show this dialog after connecting.
vi: _Luôn hiển thị hộp thoại này một khi kết nối.

en: Dialog with
vi: Đối thoại với

en: Topic for %s is: %s
vi: Chủ đề cho %s là: %s

en: No topic is set
vi: Chưa đặt chủ đề

en: This server still has %d channels or dialogs associated with it. Close them all?
vi: Máy phục vụ này vẫn còn có %d kênh hay đối thoại được liên quan đến nó. Đóng hết không?

en: No other tabs open, quit xchat?
vi: Không có thẻ nữa còn mở, thoát khỏi xchat không?

en: Insert Attribute or Color Code
vi: Chèn mã Thuộc Tính hay mã Màu

en: <b>Bold</b>
vi: <b>Đậm</b>

en: <u>Underline</u>
vi: <u>Gạch dưới</u>

en: Normal
vi: Chuẩn

en: Colors 0-7
vi: Màu sắc 0-7

en: Colors 8-15
vi: Màu sắc 8-15

en: Beep on message
vi: Kêu bíp khi nhạn tin nhẳn

en: Show join/part messages
vi: Hiển thị tin nhẳn vào/rời

en: Color paste
vi: Dán màu

en: Go to
vi: Tới

en: _Close Tab
vi: Đón_g thẻ

en: _Detach Tab
vi: _Gỡ thẻ ra

en: Some file transfers still active, quit xchat?
vi: Có một số việc truyền tập tin còn hoặt động: vẫn thoát khỏi xchat không?

en: User limit must be a number!
vi: Giới hạn người dùng phải là con số.

en: Topic Protection
vi: Bảo vệ chủ đề

en: No outside messages
vi: Không có tin nhẳn bên ngoài

en: Secret
vi: Bí mật

en: Invite Only
vi: Chỉ mời

en: Moderated
vi: Đã điều tiết

en: Ban List
vi: Danh Sách Đuổi Ra

en: Keyword
vi: Từ khoá

en: User Limit
vi: Giới hạn người dùng

en: Show/Hide userlist
vi: Hiện/Ẩn danh sách người dùng

en: Unable to set transparent background!
    
    You may be using a non-compliant window
    manager that is not currently supported.
vi: Không thể đặt nền trong suốt.
    
    Có thể bạn sử dụng trình quản lý cửa sổ
    không tuân theo mà chưa được hỗ trợ.

en: Enter new nickname:
vi: Hãy nhập tên hiệu mới:

en: Host unknown
vi: Không biết máy

en: Real Name:
vi: Tên thật:

en: User:
vi: Người dùng:

en: Country:
vi: Quốc gia:

en: Server:
vi: Máy phục vụ :

en: Away Msg:
vi: Thông điệp Vắng mặt:

en: %u minutes ago
vi: cách đây %u phút

en: Last Msg:
vi: Tin nhẳn cuối:

en: The Menubar is now hidden. You can show it again by pressing F9 or right-clicking in a blank part of the main text area.
vi: Thanh trình đơn mới ẩn. Bạn có thể hiển thị nó lần nữa bằng cách bấm phím chức năng F9 hoặc nhấn-phải vào phần rỗng nào trong vùng văn bản chính.

en: Open Link in Browser
vi: Mở liên kết trong trình duyệt

en: Copy Selected Link
vi: Chép liên kết đã chọn

en: Part Channel
vi: Rời kênh đi

en: Cycle Channel
vi: Quay lại kênh

en: XChat: User menu
vi: XChat: Trình đơn người dùng

en: Edit This Menu...
vi: Sửa trình đơn này...

en: Retrieve channel list...
vi: Lấy danh sách kênh...

en: User Commands - Special codes:
    
    %c  =  current channel
    %e  =  current network name
    %m  =  machine info
    %n  =  your nick
    %t  =  time/date
    %v  =  xchat version
    %2  =  word 2
    %3  =  word 3
    &2  =  word 2 to the end of line
    &3  =  word 3 to the end of line
    
    eg:
    /cmd john hello
    
    %2 would be "john"
    &2 would be "john hello".
vi: Lệnh người dùng — mã đặc biệt:
    
    %c  		kênh hiện có
    %e  		tên mạng hiện có
    %m  		thông tin về máy
    %n  		tên hiệu của bạn
    %t  		giờ/ngày
    %v  		phiên bản xchat
    %2  		từ 2
    %3  		từ 3
    &2 		từ 2 đến kết thúc dòng
    &3  		từ 3 đến kết thúc dòng
    
    eg:
    /cmd chào anh
    
    %2 sẽ là « chào »
    &2 sẽ là « chào anh ».

en: Userlist Buttons - Special codes:
    
    %a  =  all selected nicks
    %c  =  current channel
    %e  =  current network name
    %h  =  selected nick's hostname
    %m  =  machine info
    %n  =  your nick
    %s  =  selected nick
    %t  =  time/date
vi: Nút trên danh sách người dùng — mã đặc biệt:
    
    %a  		mọi tên hiệu đã chọn
    %c 		kênh hiện có
    %e  		tên mạng hiện có
    %h  		tên máy của tên hiệu đã chọn
    %m  		thông tin về máy
    %n 		tên hiệu của bạn
    %s  		tên hiệu đã chọn
    %t  		giờ/ngày

en: Dialog Buttons - Special codes:
    
    %a  =  all selected nicks
    %c  =  current channel
    %e  =  current network name
    %h  =  selected nick's hostname
    %m  =  machine info
    %n  =  your nick
    %s  =  selected nick
    %t  =  time/date
vi: Nút trên đối thoại — mã đặc biệt:
    
    %a  		mọi tên hiệu đã chọn
    %c  		kênh hiện có
    %e  		tên mạng hiện có
    %h  		tên máy của tên hiệu đã chọn
    %m  		thông tin về máy
    %n  		tên hiệu cũa bạn
    %s  		tên hiệu đã chọn
    %t  		giờ/ngày

en: CTCP Replies - Special codes:
    
    %d  =  data (the whole ctcp)
    %e  =  current network name
    %m  =  machine info
    %s  =  nick who sent the ctcp
    %t  =  time/date
    %2  =  word 2
    %3  =  word 3
    &2  =  word 2 to the end of line
    &3  =  word 3 to the end of line
vi: Trả lời CTCP — mã đặc biệt:
    
    %d  		dữ liệu (toàn bộ CTCP)
    %e  		tên mạng hiện có
    %m  		thông tin về máy
    %s  		tên hiệu đã gởi CTCP
    %t  		giờ/ngày
    %2  		từ 2
    %3  		từ 3
    &2  		từ 2 đến kết thúc dòng
    &3  		từ 3 đến kết thúc dòng

en: URL Handlers - Special codes:
    
    %s  =  the URL string
    
    Putting a ! infront of the command
    indicates it should be sent to a
    shell instead of XChat
vi: Quản lý địa chỉ Mạng — mã đặc biệt:
    
    %s  =  chuỗi của địa chỉ URL
    
    Việc đặt dấu ! trước lệnh ngụ ý
    rằng nó nên được gởi cho
    trình bao thay cho XChat

en: XChat: User Defined Commands
vi: XChat: Lệnh định nghĩa riêng

en: XChat: Userlist Popup menu
vi: XChat: Trình đơn bât lên danh sách người dùng

en: Replace with
vi: Thay thế bằng

en: XChat: Replace
vi: XChat: Thay thế

en: XChat: URL Handlers
vi: XChat: Quản lý URL

en: XChat: Userlist buttons
vi: XChat: Nút danh sách người dùng

en: XChat: Dialog buttons
vi: XChat: Nút đối thoại

en: XChat: CTCP Replies
vi: XChat: Trả lời CTCP

en: Network Li_st...
vi: Danh _sách mạng...

en: _New
vi: _Mới

en: Server Tab...
vi: Thẻ máy phục vụ...

en: Channel Tab...
vi: Thẻ kênh...

en: Server Window...
vi: Cửa sổ máy phục vụ...

en: Channel Window...
vi: Cửa sổ kênh...

en: _Load Plugin or Script...
vi: Nạp bổ sung hay văn _lênh...

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _View
vi: _Xem

en: _Menubar
vi: Thanh t_rình đơn

en: _Topicbar
vi: _Thanh chủ đề

en: _Userlist Buttons
vi: _Nút danh sách người dùng

en: M_ode Buttons
vi: Nút _chế độ

en: _Layout
vi: _Bố trị

en: _Tabs
vi: _Thẻ

en: T_ree
vi: Câ_y

en: _Network Meters
vi: Bộ do mạ_ng

en: Off
vi: Tất

en: Graph
vi: Đồ thị

en: Both
vi: Cả hai

en: _Server
vi: Máy _phục vụ

en: _Disconnect
vi: _Ngắt kết nối

en: _Reconnect
vi: _Tái kết nối

en: Marked Away
vi: Có nhãn Vắng mặt

en: _Usermenu
vi: Trình đơn người _dùng

en: S_ettings
vi: Thiết _lập

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: Advanced
vi: Cấp cao

en: Auto Replace...
vi: Tự thay thế...

en: CTCP Replies...
vi: Trả lơi CTCP...

en: Dialog Buttons...
vi: Nút đối thoại...

en: Keyboard Shortcuts...
vi: Phím tắt...

en: Text Events...
vi: Sự kiện chữ...

en: URL Handlers...
vi: Quản lý địa chỉ URL...

en: User Commands...
vi: Lệnh người dùng...

en: Userlist Buttons...
vi: Nút danh sách người dùng

en: Userlist Popup...
vi: Bật lên Danh sách Người dùng

en: _Window
vi: _Cửa sổ

en: Ban List...
vi: Danh Sách Đuổi Ra...

en: Channel List...
vi: Danh Sách Kênh...

en: Character Chart...
vi: Sơ Đồ Ký Tự...

en: Direct Chat...
vi: Trò chuyện trực tiếp...

en: File Transfers...
vi: Việc truyền tập tin...

en: Ignore List...
vi: Danh sách Bỏ qua...

en: Notify List...
vi: Danh sách Thông báo...

en: Plugins and Scripts...
vi: Bổ sung và Văn lệnh...

en: Raw Log...
vi: Bản ghi thô...

en: URL Grabber...
vi: Bộ lấy địa chỉ URL...

en: Reset Marker Line
vi: Đặt lại dòng đánh dấu

en: C_lear Text
vi: Xóa t_rắng văn bản

en: Search Text...
vi: Tìm kiếm trong văn bản...

en: Save Text...
vi: Lưu văn bản...

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Contents
vi: _Nội dung

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Attach Window
vi: Gắn cửa _sổ

en: _Close Window
vi: Đóng _cửa sổ

en: User
vi: Người dùng

en: Last Seen
vi: Gặp cuối cùng

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Never
vi: Chưa bao giờ

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Enter nickname to add:
vi: Hãy nhập tên hiệu cần thêm:

en: Notify on these networks:
vi: Thông báo trên các mạng này:

en: Comma separated list of networks is accepted.
vi: Cho phép tạo danh sách các mạng định giới bằng dấu phẩy.

en: XChat: Notify List
vi: XChat: Danh sách Thông báo

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: Open Dialog
vi: Mở đối thoại

en: Description
vi: Mô tả

en: Select a Plugin or Script to load
vi: Chọn bổ sung hay văn lệnh cần nạp

en: XChat: Plugins and Scripts
vi: XChat: Bổ sung và Văn lệnh

en: _Load...
vi: _Nạp...

en: _UnLoad
vi: _Bỏ nạp

en: _Close
vi: Đón_g

en: Save As...
vi: Lưu dạng...

en: XChat: Rawlog (%s)
vi: XChat: Bản ghi thô (%s)

en: Clear rawlog
vi: Xóa trống bản ghi thô

en: The window you opened this Search for doesn't exist anymore.
vi: Bạn đã mở việc tìm kiếm này cho một cửa sổ không còn tồn tại lại.

en: Search hit end, not found.
vi: Tìm kiếm gặp kết thúc, không tìm thấy gì.

en: XChat: Search
vi: XChat: Tìm kiếm

en: Find:
vi: Tìm:

en: _Match case
vi: _Khớp chữ hoa/thường

en: Search _backwards
vi: Tìm _ngược

en: _Find
vi: _Tìm

en: New Network
vi: Mạng mới

en: Really remove network "%s" and all its servers?
vi: Thật gỡ bỏ mạng « %s » và tất cả máy phục vụ của nó không?

en: User name and Real name cannot be left blank.
vi: Không cho phép trường « Tên người dùng » hay « Tên thật » bị bỏ trống.

en: XChat: Edit %s
vi: XChat: Sửa %s

en: Servers for %s
vi: Máy phục vụ cho %s

en: Connect to selected server only
vi: Kết nối đến chỉ máy phục vụ đã chọn

en: Don't cycle through all the servers when the connection fails.
vi: Không quay lại qua tất cả các máy phục vụ khi kết nối bị ngắt.

en: Your Details
vi: Chi tiết cá nhân

en: Use global user information
vi: Dùng thông tin người dùng toàn cục

en: _Nick name:
vi: Tê_n hiệu :

en: Second choice:
vi: Chọn thứ hai:

en: _User name:
vi: Tên người _dùng:

en: Rea_l name:
vi: _Tên thật:

en: Connecting
vi: Đang kết nối

en: Auto connect to this network at startup
vi: Tự động kết nối đến mạng này khi khởi chạy

en: Use a proxy server
vi: Dùng máy phục vụ ủy nhiệm

en: Use SSL for all the servers on this network
vi: Dùng SSL cho mọi máy phục vụ trên mạng này

en: Accept invalid SSL certificate
vi: Chấp nhận chứng nhận SSL không hợp lệ

en: C_hannels to join:
vi: Các kên_h cần vào :

en: Channels to join, separated by commas, but not spaces!
vi: Các kênh cần vào, định giới bằng dấu phẩy còn không có dấu cách.

en: Connect command:
vi: Lệnh kết nối:

en: Extra command to execute after connecting. If you need more than one, set this to LOAD -e <filename>, where <filename> is a text-file full of commands to execute.
vi: Lệnh thêm cần thực hiện sau khi kết nối được. Nếu bạn muốn nhập nhiều lệnh, hãy đặt lệnh này thành « LOAD -e <tên_tập_tin> », mà <tên_tập_tin> là tập tin kiểu văn bản chứa danh sách các lệnh cần thực hiện. [load: nạp]

en: Nickserv password:
vi: Mật khẩu máy phục vụ tên hiệu :

en: If your nickname requires a password, enter it here. Not all IRC networks support this.
vi: Nếu tên hiệu bạn cần thiết mật khẩu, hãy nhập nó vào đây. Không phải tất cả các mạng IRC hỗ trợ tính năng này.

en: Server password:
vi: Mật khẩu máy phục vụ :

en: Password for the server, if in doubt, leave blank.
vi: Mật khẩu cho mấy phục vụ: nếu không chắc thì bỏ trống.

en: Character set:
vi: Bộ ký tự :

en: _Edit
vi: _Sửa

en: XChat: Network List
vi: XChat: Danh sách mạng

en: User Information
vi: Thông tin người dùng

en: Third choice:
vi: Chọn thứ ba:

en: Networks
vi: Mạng

en: Skip network list on startup
vi: Bỏ qua danh sách mạng khi khởi chạy

en: _Edit...
vi: _Sửa...

en: _Sort
vi: Sắp _xếp

en: C_onnect
vi: _Kết nối

en: Text Box Appearance
vi: Hình thức hộp văn bản

en: Font:
vi: Phông:

en: Background image:
vi: Ảnh nền:

en: Scrollback lines:
vi: Dòng cuộn ngược:

en: Colored nick names
vi: Tên hiệu có màu

en: Give each person on IRC a different color
vi: Cho mỗi người trên IRC có một màu riêng

en: Indent nick names
vi: Thụt lệ tên hiệu

en: Make nick names right-justified
vi: Canh lề bên phải các tên hiệu

en: Transparent background
vi: Nền trong suốt

en: Show marker line
vi: Hiện dòng đánh dấu

en: Insert a red line after the last read text.
vi: Chèn dòng màu đỏ sau đoạn chữ đã đọc cuối cùng.

en: Transparency Settings
vi: Thiết lập trong suốt

en: Red:
vi: Đỏ :

en: Green:
vi: Xanh lá cây:

en: Blue:
vi: Xanh dương:

en: Time Stamps
vi: Ghi giờ

en: Enable time stamps
vi: Bật ghi giờ

en: Time stamp format:
vi: Định dạng ghi giờ :

en: See strftime manpage for details.
vi: Hãy sử dụng lệnh « man strftime » để tìm thấy chi tiết.

en: Last-spoke order
vi: Thứ tự đã nói cuối cùng

en: Input box
vi: Hộp nhập

en: Use the Text box font and colors
vi: Dùng phông chữ và màu của hộp văn bản

en: Spell checking
vi: Bắt lỗi chính tả

en: Nick Completion
vi: Gõ xong tên hiệu

en: Automatic nick completion (without TAB key)
vi: Tự động gõ xong tên hiệu (không có phím TAB)

en: Nick completion suffix:
vi: Hậu tố gõ xong tên hiệu :

en: Nick completion sorted:
vi: Sắp xếp cách gõ xong tên hiệu :

en: Input Box Codes
vi: Mã hộp nhập

en: Interpret %nnn as an ASCII value
vi: Giải thích %nnn là một giá trị ASCII

en: Interpret %C, %B as Color, Bold etc
vi: Giải thích %C, %B là Màu, Đậm v.v.

en: A-Z, Ops first
vi: A-Z, Quản trị trước

en: Z-A, Ops last
vi: Z-A, Quản trị sau

en: Unsorted
vi: Chưa sắp xếp

en: User List
vi: Danh sách người dùng

en: Show hostnames in user list
vi: HIện tên máy trong danh sách người dùng

en: Resizable user list
vi: Danh sách người dùng có thể thay đổi kích cỡ

en: User list sorted by:
vi: Sắp xếp danh sách người dùng theo :

en: Away tracking
vi: Theo dõi Vắng mặt

en: Track the Away status of users and mark them in a different color
vi: Theo dõi trạng thái Vắng mặt của mọi người dùng, cũng nhãn bằng màu khác

en: On channels smaller than:
vi: Trên kênh nhỏ hơn:

en: Action Upon Double Click
vi: Hành động khi nhấn đôi

en: Execute command:
vi: Thi hành lệnh:

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: Tabs
vi: Thẻ

en: Bottom
vi: Dưới

en: Top
vi: Trên

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Always
vi: Luôn

en: Only requested tabs
vi: Chỉ thẻ đã yêu cầu

en: Open an extra tab for server messages
vi: Mở thẻ thêm cho thông điệp máy phục vụ

en: Open an extra tab for server notices
vi: Mở thẻ thêm cho thông báo máy phục vụ

en: Open a new tab when you receive a private message
vi: Mở thẻ mới khi bạn nhận tin nhẳn riêng

en: Sort tabs in alphabetical order
vi: Sắp xếp thẻ theo thứ tự abc

en: Small tabs
vi: Thẻ nhỏ

en: Focus new tabs:
vi: Tới thẻ mới:

en: Show tabs at:
vi: Hiện thẻ ở :

en: Shorten tab labels to:
vi: Giảm nhãn thẻ thành:

en: letters.
vi: chữ.

en: Tabs or Windows
vi: Thẻ hay Cửa sổ

en: Open channels in:
vi: Mở kênh trong:

en: Open dialogs in:
vi: Mở đối thoại trong:

en: Open utilities in:
vi: Mở tiện ích trong:

en: Open DCC, Ignore, Notify etc, in tabs or windows?
vi: Mở DCC, Bỏ qua, Thông báo v.v. trong thẻ hay cửa sổ?

en: No
vi: Không

en: Yes
vi: Có

en: Browse for save folder every time
vi: Luôn luôn duyệt tìm thư mục lưu

en: Files and Directories
vi: Tập tin và Thư mục

en: Auto accept file offers:
vi: Tự chấp nhận tập tin đã đưa ra:

en: Download files to:
vi: Tải tập tin về:

en: Move completed files to:
vi: Di chuyển tập tin hoàn tất sang:

en: Save nick name in filenames
vi: Lưu tên hiệu trong tên tập tin

en: Network Settings
vi: Thiết lập mạng

en: Get my address from the IRC server
vi: Lấy địa chỉ của tôi từ máy phục vụ IRC

en: Asks the IRC server for your real address. Use this if you have a 192.168.*.* address!
vi: Gọi địa chỉ thật của bạn từ máy phục vụ IRC. Hãy bật tùy chon này nếu bạn có địa chỉ số « 192.168.*.* ».

en: DCC IP address:
vi: Địa chỉ IP DCC:

en: Claim you are at this address when offering files.
vi: Tuyên bố bạn ở địa chỉ này khi đưa ra tập tin.

en: First DCC send port:
vi: Cổng gởi DCC đầu :

en: Last DCC send port:
vi: Cổng gởi DCC cuối:

en: !Leave ports at zero for full range.
vi: !Để mọi cổng có giá trị số không cho toàn bộ phạm vị.

en: Maximum File Transfer Speeds (bytes per second)
vi: Tốc độ truyền tập tin tối đa (byte/giây)

en: One upload:
vi: Một việc tải lên:

en: Maximum speed for one transfer
vi: Tốc độ tối đa cho môt việc truyền

en: One download:
vi: Một việc tải về:

en: All uploads combined:
vi: Tổng số việc tải lên:

en: Maximum speed for all files
vi: Tốc độ tối đa cho mọi tập tin

en: All downloads combined:
vi: Tổng số việc tải về:

en: Default Messages
vi: Tin nhẳn mặc định

en: Quit:
vi: Thoát:

en: Leave channel:
vi: Rời kênh đi:

en: Away:
vi: Vắng mặt:

en: Away
vi: Vắng mặt

en: Announce away messages
vi: Thông báo tin nhẳn vắng mặt

en: Announce your away messages to all channels
vi: Thông báo tin nhẳn vắng mặt của bạn trên mọi kênh

en: Show away once
vi: Hiện Vắng mặt một lần

en: Show identical away messages only once
vi: Hiện tin nhẳn vắng mặt trùng chỉ một lần

en: Automatically unmark away
vi: Tự bỏ nhãn Vắng mặt

en: Unmark yourself as away before sending messages
vi: Bỏ nhãn bạn là Vắng mặt trước khi gởi tin nhẳn

en: (Can be a text file relative to ~/.xchat2/).
vi: (Có thể là tâp tin văn bản cân xứng với « ~/.xchat2/ »).

en: (Can be a text file relative to config dir).
vi: (Có thể là tâp tin văn bản cân xứng với thư mục cấu hình).

en: Alerts
vi: Cảnh giác

en: Flash taskbar on highlighted messages
vi: Chớp thanh tác vụ khi nhận tin nhẳn đã tô sáng

en: Flash taskbar on any private messages
vi: Chớp thanh tác vụ khi nhận tin nhẳn riêng

en: Beep on highlighted messages
vi: Kêu bíp khi nhận tin nhẳn đã tô sáng

en: Beep on private messages
vi: Kêu bíp khi nhận tin nhẳn riêng

en: Beep on channel messages
vi: Kêu bíp khi nhận tin nhẳn kênh

en: Extra words to highlight on:
vi: Từ thêm cần tô sáng:

en: Nicks not to highlight on:
vi: Tên hiệu cần không tô sáng:

en: Separate multiple words with commas.
vi: Định,giới,nhiều,từ,bằng,dấu,phẩy.

en: Advanced Settings
vi: Thiết lập cấp cao

en: Auto reconnect delay:
vi: Trễ tự tái kết nối:

en: Display MODEs in raw form
vi: Trình bày CHẾ ĐỘ dạng thô

en: Whois on notify
vi: WHOIS khi thông báo

en: Sends a /WHOIS when a user comes online in your notify list
vi: Gởi lệnh « /WHOIS » (là ai?) khi người dùng trong danh sách thông báo của bạn mới trực tuyến

en: Hide join and part messages
vi: Ẩn các tin nhẳn vào/rời

en: Hide channel join/part messages by default
vi: Ẩn các tin nhẳn vào/rời kênh theo mặc định

en: Auto Open DCC Windows
vi: Tự mở cửa sổ DCC

en: Send window
vi: Cửa sô Gởi

en: Receive window
vi: Cửa sổ Nhận

en: Chat window
vi: Cửa sổ Trò chuyện

en: Logging
vi: Ghi lưu

en: Enable logging of conversations
vi: Bật ghi lưu các đối thoại

en: Log filename:
vi: Ghi lưu tên tập tin:

en: %s=Server %c=Channel %n=Network.
vi: %s=Máy %c=Kênh %n=Mạng.

en: Insert timestamps in logs
vi: Ghi giờ vào bản ghi

en: Log timestamp format:
vi: Dạng ghi giờ bản ghi:

en: (Disabled)
vi: (Tắt)

en: MS Proxy (ISA)
vi: Ủy nhiệm MS (ISA)

en: All Connections
vi: Mọi kết nối

en: IRC Server Only
vi: Chỉ máy phục vụ IRC

en: DCC Get Only
vi: Chỉ DCC lấy

en: Your Address
vi: Địa chỉ của bạn

en: Bind to:
vi: Đóng kết với:

en: Only useful for computers with multiple addresses.
vi: Chỉ có ích trên máy tính có nhiều địa chỉ.

en: Proxy Server
vi: Máy phục vụ ủy nhiệm

en: Hostname:
vi: Tên máy:

en: Port:
vi: Cổng:

en: Type:
vi: Kiểu :

en: Use proxy for:
vi: Dùng ủy nhiệm cho :

en: Proxy Authentication
vi: Xác thực ủy nhiệm

en: Use Authentication (MS Proxy, HTTP or Socks5 only)
vi: Xác thực (chỉ Ủy nhiệm MS, HTTP hay Socks5)

en: Use Authentication (HTTP or Socks5 only)
vi: Xác thực (chỉ HTTP hay Socks5)

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Select an Image File
vi: Chọn tập tin ảnh

en: Select Download Folder
vi: Chọn thư mục tải về

en: Select font
vi: Chọn phông

en: Browse...
vi: Duyệt...

en: Mark identified users with:
vi: Nhãn người dùng đã nhận biết bằng:

en: Mark not-identified users with:
vi: Nhãn người dùng chưa nhận biết bằng:

en: Select color
vi: Chọn màu

en: Text Colors
vi: Màu chữ

en: mIRC colors:
vi: Màu mIRC:

en: Local colors:
vi: Màu cục bộ :

en: Foreground:
vi: Tiền cảnh:

en: Background:
vi: Nền:

en: Marking Text
vi: Đánh dấu chữ

en: Interface Colors
vi: Màu giao diện

en: New data:
vi: Dữ liệu mới:

en: Marker line:
vi: Dòng đánh dấu :

en: New message:
vi: Tin nhẳn mới:

en: Away user:
vi: Người dùng vắng mặt:

en: Highlight:
vi: Tô sáng:

en: Event
vi: Sự kiện

en: Sound file
vi: Tập tin âm thanh

en: Select a sound file
vi: Chon tập tin âm thanh

en: Sound playing method:
vi: Phương pháp phát âm thanh:

en: External sound playing _program:
vi: Trình bên ngoài _phát âm thanh:

en: _External program
vi: Trình _bên ngoài

en: _Automatic
vi: _Tự động

en: Sound files _directory:
vi: Thư _mục tập tin âm thanh:

en: Sound file:
vi: Tập tin âm thanh:

en: _Browse...
vi: _Duyệt...

en: _Play
vi: _Phát

en: Interface
vi: Giao diện

en: Text box
vi: Hộp văn bản

en: User list
vi: Danh sách Người dùng

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Chatting
vi: Đang trò chuyện

en: General
vi: Chung

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Network setup
vi: Thiết lập mạng

en: File transfers
vi: Việc truyền tập tin

en: Categories
vi: Loại

en: Some settings were changed that require a restart to take full effect.
vi: Một sô thiết lập đã được thay đổi nên cần phải khởi chạy lại để hoạt động đầy đủ.

en: *WARNING*
    Auto accepting DCC to your home directory
    can be dangerous and is exploitable. Eg:
    Someone could send you a .bash_profile
vi: •• CẢNH BÁO ••
    Việc tự động chấp nhận DCC vào thư mục
    chính của bạn có lẽ nguy hiểm và cho phép
    người khác tấn công hệ thống của bạn.
    V.d. người khác có thể gởi cho bạn
    một « .bash_profile ».

en: XChat: Preferences
vi: XChat: Tùy thích

en: There was an error parsing the string
vi: Gặp lỗi khi phân tách chuỗi đó

en: This signal is only passed %d args, $%d is invalid
vi: Tín hiệu này chỉ nhận %d đối sô, $%d không hợp lệ

en: Print Texts File
vi: In tập tin các văn bản

en: Edit Events
vi: Sửa sự kiện

en: $ Number
vi: $ Số

en: Load From...
vi: Nạp từ...

en: Test All
vi: Kiểm tra hết

en: XChat: URL Grabber
vi: XChat: Lấy URL

en: Clear list
vi: Xóa trống danh sách

en: Copy selected URL
vi: Chép URL đã chọn

en: Copy
vi: Chép

en: Save list to a file
vi: Lưu danh sách vào tập tin

en: %d ops, %d total
vi: %d quản trị, %d tổng số
