silky-0.5.3pre1 - en to vi translation catalogue (359 entries)

en: No such user.
vi: Không có người dùng như vậy

en: You do not want to talk to yourself.
vi: Bạn không muốn nói với mình à.

en: You are already connected or connecting. Disconnect first.
vi: Bạn đã kết nối, hoặc đang kết nối. Hãy ngắt kết nối trước tiên.

en: You need to enter the name of the server!
vi: • Bạn cần phải gõ tên của máy phục vụ. •

en: Connecting to server '%s'...
vi: Đang kết nối đến máy phục vụ « %s »...

en: Can not connect to the server.
vi: Không thể kết nối đến máy phục vụ.

en: Can not send a message to the console window.
vi: Không thể gởi thông điệp cho cửa sổ bàn giao tiếp.

en: Can not send the message. You are not connected to a server.
vi: Bạn không thể gởi tin nhẳn khi ngoại tuyến.

en: Please select a file to send.
vi: Hãy chọn tập tin cần gởi.

en: You are not connected to server.
vi: Hiện thời bạn không có kết nối đến máy phục vụ.

note: I18N This is a window title
en: New query
vi: Truy vấn mới

en: No users found.
vi: Không tìm thấy.

en: You are not connected.
vi: Bạn chưa kết nối.

en: Can not send the message to the console window.
vi: Không thể gởi thông điệp này cho cửa sổ bàn giao tiếp.

en: Can not send the file because it is too big.
vi: Không thể gởi tập tin đó vì nó quá lớn.

en: You are not on a channel.
vi: Bạn hiện thời không phải trên kênh.

en: Try `/join <channel>'.
vi: Hãy thử lệnh « /join <kênh> ».

en: You are not connected. Try /server <host> [<port>]
vi: Chưa kêt nối được: hãy thử lệnh « /server <máy> [<cổng>] ».

note: I18N This is a nickname change
en: '%s' is now known as '%s'.
vi: « %s » mới thay đổi tên hiệu thành « %s ».

en: There are many people with same nickname, message not sent. Please specify the target.
vi: Có nhiều người có cùng một tên hiệu nên chưa gởi tin nhản. Bạn hãy ghi rõ đích.

en: Commands Available
vi: Lệnh sẵn sàng

en: Type /HELP <command> for more information, or /HELP -l
vi: Hãy gõ lệnh:
    /HELP <lệnh>
    để xem thông tin về lệnh đó,
    HELP -l
    để xem _trợ giúp_ về danh sách lệnh.

en: User defined commands
vi: Lệnh tự định nghĩa

en: Plugin defined commands
vi: Lệnh do bộ cầm phít định nghĩa

en: Can not send message at this time.
vi: Hiện thời không thể gởi tin nhẳn.

en: Nickname can not be empty.
vi: Không cho phép tên hiệu rỗng.

en: That is your current nickname.
vi: Đó là tên hiệu hiện thời của bạn.

en: Leaving channel '%s'.
vi: Đang rời kênh « %s » đi...

en: Disconnecting...
vi: Đang ngắt kết nối...

en: Quitting. Thank you for using Silky!
vi: Đang thoát... Cám ơn bạn đã dùng Silky!

en: You are already connected to '%s'.
vi: Bạn đã kết nối đến « %s ».

en: You are currently connecting to a server, please wait.
vi: Bạn hiện thời đang kết nối đến máy phục vụ, hãy đợi...

en: You are already connecting to a server, please wait.
vi: Bạn đã bắt đầu kết nối đến máy phục vụ, hãy đợi...

en: Invalid server address.
vi: Địa chỉ máy phục vụ không hợp lệ.

en: Unknown option '%s'.
vi: Không biết tùy chọn « %s ».

en: Set %s to %s
vi: Đặt %s thành %s

en: CLEAR, Clears the current text window
vi: CLEAR, _xoá_ cửa sổ văn bản hiện tại.

en: DISCONNECT, Disconnects from server
vi: DISCONNECT, _ngắt kết nối_ ra máy phục vụ

en: GETKEY <user> Requests for public key of the user.
vi: GETKEY <user> Yêu cầu khoá công của người dùng này (_lấy khoá_).

en: JOIN <channel>, joins the channel
vi: JOIN <kênh>, _vào_ kênh này.

en: LIST, Lists the channels on the server.
vi: LIST _liệt kê_ các kênh trên máy phục vụ.

en: ME <action>, sends the action to the current channel (actions are written in 3rd person, like /me jumps)
vi: ME <hành_động>, gởi <hành động> cho kênh hiện tại (v.d. « /me jumps » gởi « <tên hiệu> nhảy » — ME (tôi, mình).

en: MSG <nickname> <message>, sends a private message to nickname
vi: MSG <tên_hiệu> <tin_nhẳn>, gởi <tin nhẳn> riêng cho <tên_hiệu> — MeSsaGe (tin nhẳn).

en: NICK <nickname>, sets your nick
vi: NICK <tên_hiệu>, đặt <tên hiệu> của bạn — NICKname (tên hiệu [viết tắt]).

en: PART [<channel>], leaves the channel, by default the current one
vi: PART [<kênh>] rời <kênh> đi; mặc định là kênh hiện tại — dePART (rời đi).

en: QUERY <nickname>, opens up a new private conversation window with someone
vi: QUERY <tên_hiệu>, mở cửa sổ tin nhẳn riêng mới tới <tên hiệu> (_truy_vấn_).

en: QUIT [<reason>], disconnects from the current server, if any and quits Silky
vi: QUIT [<lý_do>], ngắt kết nối ra máy phục vụ hiện tại, nếu có, rồi _thoát_ khỏi Silky.

en: RAW <command> [arguments], sends given SILC command to the server
vi: RAW <lệnh> [các_đối_số], gởi <lệnh> SILC cho máy phục vụ (_thô_).

en: SERVER <host> [<port>] [<password>], connects to a server, the default port is 706
vi: SERVER <máy_phục_vụ> [<cổng>] [<mật_khẩu>], kết nối đến <mấy phục vụ>; <cổng> mặc định là số 706 (_máy phục vụ_).

en: SET [<variable> [<value>]] Gets or sets a config variable
vi: SET [<biến> [<giá_trị>]] Lấy hoặc _đặt_ biến cấu hình.

en: WATCH -add <nickname>|-del <nickname> Add or remove user to watch list.
vi: WATCH -add <tên_hiệu>|-del <tên_hiệu> Thêm người dùng vào, hoặc gỡ bỏ người dùng ra danh sách theo dõi (_theo dõi, thêm, xoá bỏ_).

en: WHOIS <nickname> Shows available information of given user.
vi: WHOIS <tên_hiệu> Hiển thị thông tin công bố về người dùng này (_là ai?_)

en: Usage: %s
vi: Cách sử dụng: %s

en: No help available for that command.
vi: Không có trợ giúp cho lệnh đó.

en: No such command.
vi: Không có lệnh như vậy.

en: Can not change nickname: You are not yet connected to server.
vi: Bạn không thể đổi tên hiệu khi ngoại tuyến.

en: Can not change nickname: Empty nickname not allowed.
vi: Bạn không thể đổi tên hiệu vì không cho phép tên hiệu rỗng.

en: Can not change nickname: That is your current nickname already.
vi: Bạn không thể đổi tên hiệu vì đã có tên hiệu đó.

note: I18N This is a window title
en: Join a channel
vi: Vào kênh

note: I18N This is a window title
en: Join channel?
vi: Vào kênh không?

note: I18N This is a window title
en: Change nickname
vi: Đổi tên hiệu

en: You are already connected.
vi: Bạn đã kết nối.

note: I18N This is a window title
en: Connect to a server
vi: Kết nối đến máy phục vụ

note: I18N This is a window title
en: Settings
vi: Thiết lập

en: Received unknown key type.
vi: Mới nhận kiểu khoá lạ.

en: Could not decode received public key.
vi: Không thể giải mã khoá công đã nhận.

en: Could not encode received public key.
vi: Không thể mã hoá khoá công đã nhận.

en: Key saved.
vi: Khoá đã được lưu.

en: This key is already saved.
vi: Khoá này đã được lưu trước này.

en: Passphrases don't match! Try again.
vi: Hai mật khẩu không trùng: hãy thử lại.

note: I18N This is a window title
en: Generating SILC keys...
vi: Đang tạo ra khoá SILC...

en: Ready! Click OK to continue.
vi: Sẵn sàng! Nhắp vào Được để tiếp tục.

en: Usage: %s [-h][-v][-d][--debug-level=N]
vi: Cách sử dụng: %s [-h][-v][-d][--debug-level=N]
    
    [debug-level		cấp gỡ lỗi]

en: 	-h : Shows this help page
vi: 	-h : Hiển thị _trợ giúp_ này

en: 	-v : Shows the version number
vi: 	-v : Hiện số thứ tự _phiên bản_

en: 	-d : Enables debugging with level 0
vi: 	-d : Bật khả năng _gỡ lỗi_ tại cấp 0

en: 	--debug-level=N : Enables debugging with level N
vi: 	--debug-level=N : Bật khả năng _gỡ lỗi_ tại cấp_ N

en: 	Supported debug levels: 0,1 and 2
vi: 	Cấp gỡ lỗi đã hỗ trợ : 0, 1, 2

en: 	Error messages are always printed, regardless of debug options.
vi: 	Luôn luôn in ra thông địêp lỗi, bất chấp các tùy chọn gỡ lỗi.

en: %s sent a message of unknown type '%s'
vi: %s đã gởi tin nhẳn kiểu lạ « %s ».

en: Command %s failed: %s
vi: Lệnh %s thất bại: %s

en: Connected to %s, please wait...
vi: Đã kết nối đến %s, hãy đợi...

en: Resumed connection to %s, please wait...
vi: Đã tiếp tục kết nối đến %s, hãy đợi...

en: There was an unknown error while connecting to the server.
vi: Gặp lỗi lạ trong khi kết nối đến máy phục vụ.

en: Connection to server timed out
vi: Tiến trình kết nối đến máy phục vụ đã quá giờ.

en: There was an error while connecting to the server.
vi: Gặp lỗi khi kết nối đến máy phục vụ này.

en: Disconnected from %s. (%s)
vi: Bị ngắt kết nối ra %s. (%s)

en: Invalid key.
vi: Khoá không hợp lệ.

en: Rejected the key.
vi: Khoá bị từ chối.

en: The server did not respond.
vi: Máy phục vụ chưa đáp ứng.

note: I18N This means "not available"
en: N/A
vi: Không có

en: Nickname
vi: Tên hiệu

en: Realname
vi: Tên thật

en: Fingerprint
vi: Dấu điềm chỉ

en: Channels
vi: Kênh

en: Illegal nickname.
vi: Tên hiệu không được phép.

en: Your nickname is now '%s'.
vi: Tên hiệu của bạn lúc bây giờ là « %s ».

en: You are now known as '%s'.
vi: Bạn lúc bây giờ được biết như là « %s ».

en: Topic for '%s' is '%s'.
vi: Chủ đề cho « %s » là « %s ».

en: I have left channel '%s'.
vi: Tôi đã rời kênh « %s » đi.

en: You are already on that channel.
vi: Bạn đang trên kênh đó.

en: You are not yet connected to server.
vi: Bạn chưa kết nối đến máy phục vụ.

en: Password required for the channel.
vi: Kênh đó cần thiết mật khẩu.

en: The channel is an invite-only channel and you are not invited.
vi: Phải nhận lời mời để vào kênh này, còn bạn chưa nhận.

en: The channel is full.
vi: Kênh này hiện thời là đầy.

en: Can not join. You are banned from the channel.
vi: Không cho phép bạn vào, vì bạn bị cấm ra kênh này.

en: Can not join the channel.
vi: Không thể vào kênh này.

en: Joined channel '%s'.
vi: Mới vào kênh « %s ».

note: I18N first argument is channel name
en: Topic of '%s' is '%s'.
vi: Chủ đề của « %s » là « %s ».

note: I18N first argument is channel name
en: Mode of '%s' is '%s'.
vi: Chế độ của « %s » là « %s ».

en: OK
vi: Được

en: Command failed
vi: Lệnh đã thất bại.

en: Channel list starts:
vi: Danh sách kênh bắt đầu :

en: Channel list ends.
vi: Danh sách kênh kết thúc.

en: %s kicked me from channel '%s' with reason '%s'.
vi: %s đã đá tôi ra kênh « %s » với lý do « %s ».

en: %s kicked %s from from channel '%s' with reason '%s'.
vi: %s đã đá %s ra kênh « %s » với lý do « %s ».

en: %s (%s@%s) has joined %s
vi: %s (%s@%s) mới vào %s.

en: %s (%s@%s) left %s
vi: %s (%s@%s) mới rời %s đi.

en: %s (%s@%s) changed topic for channel %s to '%s'
vi: %s (%s@%s) đã thay đổi chủ để cho kênh %s thành « %s ».

en: UNHANDLED TOPIC SET EVENT: Please report a bug to Silky development team
vi: SỰ KIỆN Đ ĐẶT CHỦ ĐỀ KHÔNG ĐƯỢC QUẢN LÝ: vui lòng thông báo lỗi này cho nhóm phát triển Silky.

en: %s (%s@%s) changed mode on channel '%s' to %s
vi: %s (%s@%s) đã thay đổi chế độ trên kênh « %s » thành %s.

en: %s changed mode on channel '%s' to %s
vi: %s đã thay đổi chế độ trên kênh « %s » thành %s.

en: Mode on '%s' is now '%s'
vi: Chế độ trên « %s » lúc bây giờ là « %s ».

en: %s changed mode for '%s' on '%s' to %s
vi: %s đã thay đổi chế độ cho « %s » trên « %s » thành %s.

en: %s (%s@%s) invites you to channel %s.
vi: %s (%s@%s) mời bạn vào kênh %s.

en: You were invited by %s
    (%s@%s)
vi: %s đã mời bạn
    (%s@%s)

en: %s (%s@%s) has signed off (%s)
vi: %s (%s@%s) đã đăng xuất (%s).

en: Who is
vi: Là ai?

en: Send message
vi: Gởi tin nhẳn

en: Op
vi: QT

en: Deop
vi: BỏQT

en: Mute
vi: Câm

en: Unmute
vi: Bỏ câm

en: Kick
vi: Đá

en: Network problem: Server did not respond in %d second, please wait... | Network problem: Server did not respond in %d seconds, please wait...
vi[0]: Lỗi mạng: máy phục vụ chưa đáp ứng sau %d giây, hãy đợi...

en: Bug your system administrator to install some tips.
vi: Đệ nghị quản trị hệ thống cài đặt một số mẹo nhé.

note: I18N This is a window title
en: Buddy List
vi: Danh sách bạn bè

en: Remove Buddy
vi: Gỡ bỏ người bạn

en: %d user | %d users
vi[0]: %d người dùng

en: You are not on any channel.
vi: Hiện thời bạn không phải trên kênh nào.

en: Non-unicode string received. Cannot display.
vi: Chuỗi khác Unicode được nhận nên không thể hiển thị.

en: Permission denied. You are not channel operator of channel '%s'.
vi: Không đủ quyền: bạn không phải là quản trị kênh của kênh « %s ».

en: Permission denied. You are not channel founder of channel '%s'.
vi: Không đủ quyền: bạn không phải là người đã tạo kênh « %s ».

en: User is not on channel '%s'.
vi: Người dùng không phải trên kênh « %s ».

en: Add Buddy
vi: Thêm người bạn

en: New passphrase confirmation failed
vi: Việc xác nhận cụm từ mật khẩu mới bị lỗi.

en: Incorrect passphrase
vi: Cụm từ mật khẩu không đúng.

en: Passphrase changed
vi: Cụm từ mật khẩu đã thay đổi

en: Hostname
vi: Tên máy

en: Port
vi: Cổng

en: Connect on start
vi: Kết nối vào lúc khởi chạy

en: Another happy Silky user
vi: Chúc bạn dùng Silky vui nhé.

en: <b>Change passphrase of your key
    </b>
vi: <b>Thay đổi cụm từ mật khẩu của khoá
    </b>

en: <b>Change the nickname
    </b>
    Please enter the new nickname:
vi: <b>Thay đổi tên hiệu
    </b>
    Hãy gõ tên hiệu mới :

en: <b>Connect to a server
    </b>
    Select or type the server to connect:
vi: <b>Kết nối đến máy phục vụ
    </b>
    Hãy chọn hoặc gõ máy phục vụ cần kết nối:

en: <b>Cryptographic key generation</b>
    
    The key generation may take long time, depending
    on the speed of your computer.
vi: <b>Tạo ra khoá mật mã</b>
    
    Việc tạo ra khoá có thể kéo dài một lát,
    phụ thuộc vào tốc độ của máy tính của bạn.

en: <b>Did you know that..</b>
vi: <b>Bạn có biết chưa...?</b>

en: <b>Join a channel
    </b>
    Select or type the channel to join:
vi: <b>Vào kênh
    </b>
    Chọn hoặc gõ kênh cần vào :

en: <b>Manual key parameters
    </b>
    Please fill in your information, and a passphrase
    to protect the key.
vi: <b>Tự gõ tham số khoá
    </b>
    Hãy điền vào thông tin của bạn,
    gồm cụm từ mật khẩu để bảo vậ khoá này :

en: <b>Preferences</b>
vi: <b>Tùy thích</b>

en: <b>Received a public key. Would you like to accept this key?
    </b>
vi: <b>Mới nhận một khoá công. Bạn có muốn chấp nhận khoá này không?
    </b>

en: <b>Requested user information:</b>
vi: <b>Thông tin người dùng đã yêu cầu :</b>

en: <b>This is the first time you run Silky. 
    We need to generate cryptographic 
    keys for you.
    </b>
    If you want to modify the key parameters, 
    select manual mode.
vi: <b>Đây là lần đầu tiên bạn chạy trình Silky.
    Cần phải tạo ra khoá mật mã cho bạn.
    </b>
    Nếu bạn muốn sửa đổi những tham số khoá,
    hãy chọn chế độ thủ công.

en: <b>This key is protected with a
    passphrase.
    </b>
    Please enter the passphrase to use
    the key:
vi: <b>Khoá này được bảo vệ
    bằng cụm từ mật khẩu.
    </b>
    Hãy gõ cụm từ mật khẩu đúng
    để sử dụng khoá này:

en: <small>(C) Toni Willberg</small>
vi: <small>Bản quyền © Toni Willberg</small>

en: About Silky
vi: Giới thiệu về Silky

en: Accept new key?
vi: Chấp nhận khoá mới không?

en: Action:
vi: Hành động:

en: Add new server to the list
vi: Thêm máy phục vụ mới vào danh sách

en: Add selected channel to the list
vi: Thêm kênh đã chọn vào danh sách

en: Add selected person to the list
vi: Thêm người đã chọn vào danh sách

en: Add server
vi: Thêm máy phục vụ

en: Add this channel
vi: Thêm kênh này

en: Add this person
vi: Thêm người này

en: Add this server
vi: Thêm máy phục vụ này

en: Automatic key parameters
vi: Tham số khoá tự động

en: Await paging
vi: Đợi dàn trang

en: Away
vi: Vắng mặt

en: Background:
vi: Nền:

en: Be hyper active
vi: Rất hoạt động

en: Block invites
vi: Chặn lời mời

en: Block private messages
vi: Chặn tin nhẳn riêng

en: Busy
vi: Bận

en: Change _nickname
vi: Đổi t_ên hiệu

en: Change passphrase
vi: Đổi cụm từ mật khẩu

en: Change the nickname
vi: Thay đổi tên hiệu

en: Changes your current nickname
vi: Thay đổi tên hiệu hiện thời của bạn

en: Changes your personal modes
vi: Thay đổi các chế độ cá nhân của bạn

en: Channels membership:
vi: Thành viên của kênh:

en: Check the box to enable tips on startup
vi: Đánh dấu trong hộp để bật hiển thị mẹo khi khởi chạy

en: Clear
vi: Xoá

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Command history depth:
vi: Độ sâu lược sử lệnh:

en: Confirm
    passphrase:
vi: Xác nhận cụm
    từ mật khẩu :

en: Connect to server
vi: Kết nối đến máy phục vụ

en: Connected to server:
vi: Đã kết nối đến máy phục vụ :

en: Connection
vi: Kết nối

en: Connects to a new server
vi: Kết nối đến máy phục vụ mới

en: Contributors
vi: Người đóng góp

en: Copy
vi: Chép

en: Credits
vi: Công trạng

en: Cut
vi: Cắt

en: Detach session
vi: Gỡ ra phiên chạy

en: Details...
vi: Chi tiết...

en: Developers
vi: Nhà phát triển

en: Disconnect from server
vi: Ngắt kết nối đến máy phục vụ

en: Don't save the settings
vi: Đừng lưu thiết lập này

en: Edit list
vi: Sửa danh sách

en: Edit preferences
vi: Sửa Tùy thích

en: Edit your preferences
vi: Sửa đổi Tùy thích của bạn

en: Email address:
vi: Địa chỉ thư :

en: Enter the passphrase for your keys
vi: Hãy gõ cụm từ mật khẩu cho khoá của bạn

en: Enter your email address. The address is shown to others. You may leave this field empty.
vi: Hãy gõ địa chỉ thư điện tử của bạn. Địa chỉ này được hiển thị cho người khác xem. Có thể bỏ trống trường này.

en: Enter your name. This is shown to others. You may leave this field empty.
vi: Hãy gõ tên của bạn. Tên này được hiển thị cho người khác xem. Có thể bỏ trống trường này.

en: Favourite channels
vi: Kênh ưa thích

en: Favourite people
vi: Người ưa thích

en: Favourite servers
vi: Máy phục vụ ưa thích

en: Fingerprint and babbleprint for the key are:
vi: Dấu điểm chỉ và mẫu bi bô (babbleprint) cho khoá này:

en: First run
vi: Chạy đầu tiên

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Hide yourself from people not on same channel than you
vi: Ẩn mặt, không cho người trên kênh khác xem

en: Highlight own nickname
vi: Tô sáng tên hiệu mình

en: Highlighting
vi: Tô sáng

en: Hostname:
vi: Tên máy:

en: Hyper active
vi: Rất hoạt động

en: If set then only private message secured with private message keys are delivered
vi: Khi bật, chỉ phát được tin nhẳn riêng đã bảo vệ bằng khoá tin nhẳn riêng

en: Indisposed
vi: Bị bịnh

en: Input box text:
vi: Chuỗi hộp nhập:

en: Join channel
vi: Vào kênh

en: Joins a new channel
vi: Vào một kênh mới

en: Key generation
vi: Tạo ra khoá

en: Key length
vi: Dài khoá

en: Key management
vi: Quản lý khoá

en: Known servers
vi: Máy phục vụ đã biết

en: Length of the key
vi: Độ dài của khoá

en: Manual key parameters
vi: Tham số khoá thủ công

en: Message settings:
vi: Thiết lập tin nhẳn:

en: Messages
vi: Tin nhẳn

en: Modes
vi: Chế độ

en: My action:
vi: Hành động tôi:

en: My nickname:
vi: Tên hiệu tôi:

en: My text:
vi: Chuỗi tôi:

en: New passphrase:
vi: Cụm từ mật khẩu mới:

en: Nickname:
vi: Tên hiệu :

en: Old passphrase:
vi: Cụm từ mật khẩu cũ

en: Online help
vi: Trợ giúp trực tuyến

en: Open query
vi: Mở truy vấn

en: Other settings:
vi: Thiết lập khác:

en: Passphrase required
vi: Cần thiết cụm từ mật khẩu

en: Passphrase:
vi: Cụm từ mật khẩu :

en: Paste
vi: Dán

en: People
vi: Người

en: Personal information
vi: Thông tin cá nhân

en: Please wait while generating the key...
vi: Vui lòng đời trong khi tạo ra khoá...

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Public key fingerprint:
vi: Dấu điểm chỉ khoá công:

en: Quit message:
vi: Thông điệp thoát:

en: Quits the application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

en: Re-enter the passphrase to verify you remember the passphrase
vi: Hãy gõ lại cụm từ mật khẩu, để xác nhận bạn nhớ được

en: Real name:
vi: Tên thật:

en: Recent channels
vi: Kênh gần đây

en: Recent messages
vi: Tin nhẳn gần đây

en: Recent servers
vi: Máy phục vụ gần đây

en: Reject watching
vi: Từ chối theo dõi

en: Remove selected channel from the list
vi: Gỡ bỏ kênh đã chọn ra danh sách

en: Remove selected person from the list
vi: Gỡ bỏ người đã chọn ra danh sách

en: Remove selected server from the list
vi: Gỡ bỏ máy phục vụ đã chọn ra danh sách

en: Resume detached session
vi: Tiếp tục lại phiên chạy đã gỡ ra

en: Resume session
vi: Tiếp tục phiên chạy

en: Save the settings
vi: Lưu thiết lập

en: Saves your sessions and quits the application. You can resume the session later
vi: Lưu thiết lập của bạn, rồi thoát khỏi ứng dụng. Bạn có thể tiếp tục lại phiên chạy lần sau.

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search a channel by name
vi: Tìm kiếm kênh theo tên

en: Search a person by nickname
vi: Tìm kiếm người theo tên hiệu

en: Search by name:
vi: Tìm kiếm theo tên:

en: Search by nickname:
vi: Tìm kiếm theo tên hiệu :

en: Search channels
vi: Tìm kiếm kênh

en: Search people
vi: Tìm kiếm người

en: Select font:
vi: Chọn phông chữ :

en: Select from list:
vi: Chọn trong danh sách:

en: Select the channel you want to add to the list and click Add
vi: Chọn kênh cần thêm vào danh sách rồi nhắp vào Thêm

en: Select the person you want to add to the list and click Add
vi: Chọn người cần thêm vào danh sách rồi nhắp vào Thêm

en: Select the user from the list you want to send a message to:
vi: Chọn trong danh sách người dùng bạn muốn gởi tin nhẳn cho họ :

en: Select to specify parameters manually
vi: Chọn để tự ghi rõ tham số

en: Select to use automatic settings
vi: Chọn để dùng thiết lập tự động

en: Send
vi: Gởi

en: Send file
vi: Gởi tập tin

en: Send the text
vi: Gởi chuỗi

en: Sends a message to someone
vi: Gởi tin nhẳn cho ai

en: Server address:
vi: Địa chỉ máy phục vụ :

en: Server information
vi: Thông tin máy phục vụ

en: Server messages:
vi: Thông điệp máy phục vụ :

en: Servers
vi: Máy phục vụ

en: Set/unset to reject anyone from watching you
vi: Bật/tắt từ chối bất kỳ ai theo dõi bạn

en: Show tip of the day on startup
vi: Hiển thị mẹo của hôm nay khi khởi chạy

en: Show tips on startup
vi: Hiện mẹo khi khởi chạy

en: Shows information of the server you are currently connected
vi: Hiển thị thông tin về máy phục vụ nơi bạn hiện thời đã kết nối

en: Shows your personal information
vi: Hiển thị thông tin cá nhân của bạn

en: Sign channel actions
vi: Ký nhận hành động kênh

en: Sign channel messages
vi: Ký nhận tin nhẳn kênh

en: Sign private actions
vi: Ký nhận hành động riêng

en: Sign private messages
vi: Ký nhận tin nhẳn riêng

en: Silky is a secure chat client using the SILC protocol.
vi: Silky là ứng dụng trò chuyện bảo mật bằng giao thức SILC.

en: Text:
vi: Chuỗi :

en: The passphrase is used to protect your keys
vi: Cụm từ mật khẩu được dùng để bảo vệ khoá của bạn.

en: Timestamp:
vi: Ghi giờ :

en: Type the address of the new server
vi: Hãy gõ địa chỉ của máy phục vụ mới

en: Type the name of the server you want to add to the list and click on Search
vi: Hãy gõ tên của máy phục vụ cần thêm vào danh sách, rồi nhắp vào Tìm kiếm

en: Type the nickname of the person you want to add to the list and click on Search
vi: Hãy gõ tên hiệu của người cần thêm vào danh sách, rồi nhắp vào Tìm kiếm

en: Type the text you want to send
vi: Hãy gõ chuỗi cần gởi.

en: User information
vi: Thông tin Người dùng

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Visuals
vi: Trực quan

en: When set server does not send invite notifications to you
vi: Khi máy phục vụ đã đặt không gởi thông báo mời cho bạn

en: Wordlist for hilight:
    (separate by space)
vi: Danh sách từ đã tô sáng:
    (định giới bằng dấu cách)

en: You can change away message with profile editor
vi: Bạn có thể sửa đổi thông điệp vắng mặt bằng bộ hiệu chỉnh hồ sơ

en: Your fingerprint:
vi: Dấu điểm chỉ của bạn:

en: Your information
vi: Thông tin của bạn

en: Your name:
vi: Tên bạn:

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Channel
vi: _Kênh

en: _Edit
vi: _Hiệu chỉnh

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Messages
vi: Tin _nhẳn

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Servers
vi: Máy _phục vụ

en: _View
vi: _Xem

en: Add key
vi: Thêm khoá

en: Apply the changes
vi: Áp dụng thay đổi

en: Banned users
vi: Người dùng bị cấm

en: Change the topic
vi: Đổi chủ đề

en: Channel keys
vi: Khoá kênh

en: Channel modes
vi: Chế độ kênh

en: Invite
vi: Mời

en: Leave the channel
vi: Rời kênh đi

en: Mute opers
vi: Câm quản trị

en: Mute users
vi: Câm người dùng

en: Passphrase
vi: Cụm từ mật khẩu

en: Private
vi: Riêng

en: Refresh the settings
vi: Cập nhật thiết lập

en: Restrict topic
vi: Hạn chế chủ đề

en: Secret
vi: Bí mật

en: Set/unset channel as private channel
vi: Bật/tắt kênh là kênh riêng

en: Set/unset channel as secret channel
vi: Bật/tắt kênh là kênh bí mật

en: Set/unset operator silencing
vi: Bật/tắt câm quản trị

en: Set/unset that only channel operator or founder may set channel topic
vi: Bật/tắt hạn chế là chỉ quản trị hay người tạo kênh có thể lập chủ đề cho kênh đó

en: Set/unset user silencing
vi: Bật/tắt câm người dùng

en: Type new topic for the channel
vi: Gõ chủ đề mới cho kênh

en: User limit
vi: Giới hạn người dùng

en: Users
vi: Người dùng

en: <b>Fingerprint:</b>
vi: <b>Dấu điềm chỉ:</b>

en: <b>Nickname:</b>
vi: <b>Tên hiệu:</b>

en: <b>Notes:</b>
vi: <b>Ghi chú :</b>

en: <b>Real name:</b>
vi: <b>Tên thật:</b>

en: Add buddy
vi: Thêm người bạn

en: Close the query
vi: Đóng truy vấn

en: This user is not yet on your buddy list.
vi: Người dùng này chưa trong danh sách bạn bè.
