scrollkeeper-0.3.15-pre1 - en to vi translation catalogue (202 entries)

en: Usage: scrollkeeper-install [-n] [-v] [-q] [-p <SCROLLKEEPER_DB_DIR>] <OMF FILE>
vi: Cách sử dụng: scrollkeeper-install [-n] [-v] [-q] [-p <THƯ_MỤC_CƠ_SỞ_DỮ_LIỆU_SCROLLKEEPER>] <TẬP_TIN_OMF>
    [install: cài đặt]

en: Could not create database.  Aborting install.
vi: Không thể tạo cơ sở dữ liệu nên hủy bỏ cài đặt.

en: Registering %s
vi: Đang đăng ký %s

en: Unable to register %s
vi: Không thể đăng ký %s

en: Usage: scrollkeeper-preinstall [-n] <DOC FILE> <OMF FILE> <NEW OMF FILE>
vi: Cách sử dụng: scrollkeeper-preinstall [-n] <TẬP_TIN_TÀI_LIỆU> <TẬP_TIN_OMF> <TẬP_TIN_OMF_MỚI>
    [preinstall: tiền cài đặt]

en: Unable to update URL in OMF file %s.  Copying OMF file unchanged.
vi: Không thể cập nhật địa chỉ Mạng trong tập tin OMF %s. Do đó tập tin OMF không thay đổi.

en: Usage: scrollkeeper-uninstall [-v] [-q] [-p <SCROLLKEEPER_DB_DIR>] <OMF FILE>
vi: Cách sử dụng: scrollkeeper-uninstall [-v] [-q] [-p <THƯ_MỤC_CƠ_SỞ_DỮ_LIỆU_SCROLLKEEPER>] <TẬP_TIN_OMF>
    [uninstall: tháo cài đặt]

en: Unregistering %s
vi: Đang hủy đăng ký %s

en: Usage: %s [-n] [-v] [-q] [-p <SCROLLKEEPER_DB_DIR>] [-o <OMF_DIR>]
vi: Cách sử dụng: %s [-n] [-v] [-q] [-p <THƯ_MỤC_CƠ_SỞ_DỮ_LIỆU_SCROLLKEEPER>] [-o <THƯ_MỤC_OMF>]

en: %s: warning: %s overrides %s
vi: %s: cảnh báo: %s có quyền cao hơn %s

en: Could not create database.  Aborting update.
vi: Không thể tạo cơ sở dữ liệu nên hủy bỏ cập nhật.

en: %s: %s: is not a directory
vi: %s: %s: không phải là thư mục

en: Updating %s
vi: Đang cập nhật %s

en: Unable to complete update.  Could not register %s
vi: Không thể hoàn tất cập nhật. Do đó không thể đăng ký %s

en: Cannot stat %s
vi: Không thể lấy các thông tin về %s

en: Owner of %s is not the current user
vi: Người sở hữu %s không phải là người dùng hiện có

en: Wrong permissions for %s
vi: Quyền truy cập không đúng cho %s

en: Unknown error on directory creation of %s (%s)
vi: Gặp lỗi lạ khi tạo thư mục của %s (%s)

en: Unable to determine username.
vi: Không thể tìm tên dùng.

en: Cannot open temporary file.
vi: Không thể mở tập tin tạm.

en: %s: Cannot open temp file: %s
vi: %s: không thể mở tập tin tạm: %s

en: Usage: %s [-v] <LOCALE> <CATEGORY TREE FILE NAME>
vi: Cách sử dụng: %s [-v] <MIỀN_ĐỊA_PHƯƠNG> <TÊN_TẬP_TIN_CÂY_LOẠI>

en: No Content List for this locale.
vi: Không có Danh sách Nội dung cho miền địa phương này.

en: %s: out of memory: %s
vi: %s: hết bộ nhớ: %s

en: OMF validation error: %s
vi: Lỗi hợp lệ hóa OMF: %s

en: TOC file does not exist, is not readable, or is not well-formed XML: %s
vi: Tập tin TOC không có, không thể đọc, hoặc XML dạng sai: %s

en: OMF file does not exist, is not readable, or is not well-formed XML: %s
vi: Tập tin OMF không có, không thể đọc, hoặc XML dạng sai: %s

en: Could not parse ScrollKeeper-OMF DTD: %s
vi: Không thể phân tách Scrollkeeper-OMF DTD: %s

en: OMF file [%s] does not validate against ScrollKeeper-OMF DTD: %s
vi: Tập tin OMF [%s] không hợp lệ với Scrollkeeper-OMF DTD: %s

note: This should not happen
en: Failed to locate an <OMF> element.
vi: Lỗi định vị phần tử <OMF>.

note: This should not happen
en: <OMF> node has no children.
vi: Nút <OMF> không có con.

en: Content list file does not exist, is not readable, or is not well-formed XML: %s
vi: Tập tin danh sách nội dung không có, không thể đọc, hoặc XML dạng sai: %s

en: Extended content list file does not exist, is not readable, or is not well-formed XML: %s
vi: Tập tin danh sách nội dung mở rộng không có, không thể đọc, hoặc XML dạng sai: %s

en: wrong content list file %s
vi: tập tin Danh sách Nội dung không đúng %s

en: wrong extended content list file %s
vi: Tập tin Danh sách Nội dung Mở rộng không đúng %s

en: %s missing
vi: Thiếu %s

en: cannot create temporary file %s
vi: không thể tạo tập tin tạm %s

en: Could not create directory %s : %s
vi: Không thể tạo thư mục %s: %s

en: OMF file was not well-formed.
vi: Tập tin OMF dạng sai.

en: Could not find root element of OMF file.
vi: Không thể tìm thấy phần tử gốc trong tập tin OMF.

en: Root element of OMF file is not <omf>.
vi: Phần tử gốc trong tập tin OMF không phải là <omf>.

en: OMF file does not have <resource> element.
vi: Tập tin OMF không có phần tử <resource> (tài nguyên).

en: Usage: scrollkeeper-extract <xml file> <stylesheet 1> <output file 1> <stylesheet 2> <output file 2> ...
vi: Cách sử dụng: scrollkeeper-extract <tập_tin_xml> <tờ_kiểu_dạng_ 1> <tập_tin_xuất_1> <tờ_kiểu_dạng_ 2> <tập_tin_xuất_2> ...
    [extract: rút]

en: Unrecognized file type: %s
vi: Kiểu tập tin lạ: %s

en: 3D Modelling
vi: Mô hình hóa 3D

en: 3D Rendering
vi: Vẽ 3D

en: Accessibility
vi: Khả năng truy cập

en: Accessories
vi: Phụ tùng

en: Administration
vi: Quản trị

en: Amusement
vi: Giải trí

en: Analysis
vi: Phân tích

en: Applets
vi: Tiểu dụng

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Arcade
vi: Kiểu nhà điện tử

en: Archiving
vi: Lưu trữ

en: Arts
vi: Nghệ thuật

en: Astronomy
vi: Thiên văn học

en: Astrophysics
vi: Vật lý học thiên thể

en: Backups
vi: Sao lưu

en: Biology
vi: Sinh vật học

en: Board
vi: Bảng

en: Build Tools
vi: Công cụ xây dựng

en: CD Mastering
vi: Tạo đĩa CD cái

en: Calculating
vi: Tính toán

en: Calendar
vi: Lịch

en: Capture
vi: Bắt

en: Chat
vi: Trò chuyện

en: Chemistry
vi: Hoá học

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Clocks
vi: Đồng hồ

en: Code Generators
vi: Bộ phát sinh mã

en: Compression
vi: Nén

en: Computer Science
vi: Khoa học máy tính

en: Config Files
vi: Tập tin cấu hình

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Configuration Tools
vi: Công cụ cấu hình

en: Conversion
vi: Chuyển đổi

en: Core Desktop
vi: Desktop Lõi

en: Cryptography
vi: Mật mã hoá

en: Data Processing
vi: Xử lý dữ liệu

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Databases
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Debuggers
vi: Bộ gỡ lỗi

en: Desktop Preferences
vi: Sở thích Desktop

en: Development
vi: Phát triển

en: Development Tools
vi: Công cụ phát triển

en: Display
vi: Hiển thị

en: Distributions
vi: Bản phân phối

en: Drawing
vi: Vẽ

en: Editing
vi: Biên soạn

en: Education
vi: Giáo dục

en: Email
vi: Thư điện tử

en: English
vi: Tiếng Anh

en: Environments
vi: Môi trường

en: Fighting
vi: Chiến đấu

en: File Sharing
vi: Chia sẽ tập tin

en: File Utilities
vi: Tiện ích tập tin

en: Filesystems
vi: Hệ thống tập tin

en: Financial
vi: Tài chính

en: Firewall
vi: Bức tường lửa

en: First Person Shooters
vi: Bằng chéo! ;)

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: GUI
vi: Giao diện

en: Games
vi: Trò chơi

en: General
vi: Chung

en: Genetics
vi: Di truyền học

en: Graphics
vi: Đồ hoạ

en: Hardware
vi: Phần cứng

en: IDEs
vi: IDE

en: Input Devices
vi: Thiết bị nhập

en: Internet
vi: Mạng

en: Internet Phone
vi: Điện thoại Mạng

en: Introductory
vi: Mở đầu

en: Intrusion Detection
vi: Phát hiện xâm nhập

en: Kernels
vi: Hạt nhân

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Licenses
vi: Bản quyền

en: Local
vi: Cục bộ

en: Login Managers
vi: Bộ quản lý đăng nhập

en: Math
vi: Toán học

en: Maths
vi: Toán học

en: Messaging
vi: Tin nhắn

en: Mixers
vi: Bộ trộn

en: Monitors
vi: Bộ theo dõi

en: Multimedia
vi: Đa phương tiện

en: Music
vi: Âm nhạc

en: Network
vi: mạng

en: Networking
vi: Chạy mạng

en: News
vi: Tin tức

en: Office
vi: Văn phòng

en: Other
vi: Khác

en: Package Management
vi: Bộ quản lý gói

en: Packaging
vi: Đóng gói

en: Physics
vi: Vật lý

en: Players
vi: Bộ phát

en: Plotting
vi: Vẽ đồ thị

en: Preferences
vi: Sở thích

en: Presentation
vi: Trình diễn

en: Printing
vi: In ấn

en: Processor
vi: Bộ xử lý

en: Profiling
vi: Lập hồ sơ

en: Programming
vi: Lập trình

en: Programs
vi: Chương trình

en: Publishing
vi: Xuất bản

en: Puzzles
vi: Trò ghép hình

en: Recording
vi: Thu

en: Red Flag
vi: Hồng Kỳ

en: Remote
vi: Từ xa

en: Role-Playing
vi: Chơi theo lượt

en: Science
vi: Khoa học

en: Scientific
vi: Thuộc khoa học

en: Screensavers
vi: Bộ bảo vậ màn hình

en: Security
vi: Bảo mật

en: Services
vi: Dịch vụ

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Simulation
vi: Mô phỏng

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Sound and Video
vi: Âm thanh và Ảnh động

en: Speech
vi: Tiếng nói

en: Storage
vi: Chứa

en: Strategy
vi: Chiến thuật

en: Syslog
vi: Bản ghi hệ thống

en: System
vi: Hệ thống

en: System Administration
vi: Quản trị hệ thống

en: System Calls
vi: Lệnh gọi hệ thống

en: System Tools
vi: Công cụ hệ thống

en: Technology
vi: Kỹ thuật

en: Terminals
vi: Thiết bị cuối

en: Testing
vi: Kiểm tra

en: Text Editors
vi: Bộ soạn thảo văn bản

en: Text Utilities
vi: Tiện ích văn bản

en: Tutorials
vi: Trợ lý hướng dẫn

en: User Guides
vi: Sổ Hướng dẫn Người dùng

en: Users
vi: Người dùng

en: Utilities
vi: Tiện ích

en: Utility
vi: Tiện ích

en: Version Control
vi: Điều khiển phiên bản

en: Video
vi: Ảnh động

en: Video Conferencing
vi: Hội thảo ảnh động

en: Viewing
vi: Xem

en: Virus
vi: Vi rút

en: Visualisation
vi: Tưởng hình

en: Web Publishing
vi: Xuất bản Web

en: White Papers
vi: Bài trắng

en: Window Managers
vi: Bộ quản lý cửa sổ

en: Word Processing
vi: Xử lý từ

en: Invalid category file.
vi: Tập tin phân loại không hợp lệ.

en: Usage: scrollkeeper-tree-separate <tree file> <output directory>
vi: Cách sử dụng: scrollkeeper-tree-separate <tập_tin_cây> <thư_mục_xuất>
    [tree-separate: phân cây]

en: File does not contain well-formed XML
vi: Tập tin XML dạng sai

en: tree separation failed
vi: phân cây thất bại

en: Unable to create localized category file: %s
vi: Không thể tạo tập tin phân loại bản địa hóa: %s

en: Creating localized category file: %s
vi: Đang tạo tập tin phân loại bản địa hóa: %s

en: Unable to create all localized category files.
vi: Không thể tạo mọi tập tin phân loại bản địa hóa.

en: Cannot create temporary file: %s : %s
vi: Không thể tạo tập tin tạm: %s  : %s

en: Cannot read file: %s : %s
vi: Không thể đọc tập tin %s: %s

en: Document is not well-formed XML: %s
vi: Tài liệu dạng XML sai: %s

en: Cannot stat file: %s : %s
vi: Không thể lấy các thông tin về tập tin: %s : %s

en: Cannot apply stylesheet to document of type: %s
vi: Không thể áp dụng tờ kiểu dạng cho tài liệu loại: %s

en: Cannot open output file: %s : %s
vi: Không thể mở tập tin xuất: %s : %s

en: Cannot stat stylesheet file: %s : %s
vi: Không thể lấy các thông tin về tập tin tờ kiểu dạng: %s : %s

en: Usage: %s
vi: Cách sử dụng: %s
