jpilot-0.99.8-pre12 - en to vi translation catalogue (621 entries)

en: Out of memory
vi: Hết bộ nhớ

en: error
vi: lỗi

en: Error reading file: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin: %s

en: This record is deleted.
    Undelete it or copy it to make changes.
vi: Mục ghi này bị xoá bỏ.
    Để thay đổi gì, hãy hủy xoá bỏ nó hoặc sao chép nó.

en: Unable to open file: %s
vi: Không thể mở tập tin: %s

en: File doesn't appear to be address.dat format
vi: Tập tin này có vẻ không phải là tập tin dạng <địa_chỉ.dat>.

en: Unfiled
vi: Chưa ghi lưu

en: OK
vi: Được

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: %s is a directory
vi: %s là thư mục

en: Error Opening File
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin

en: Directory
vi: Thư mục

en: Do you want to overwrite file %s?
vi: Bạn có muốn ghi đè lên tập tin %s không?

en: Overwrite File?
vi: Ghi đè tập tin không?

en: Overwrite File
vi: Ghi đè tập tin

en: Error opening file: %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin: %s

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Can't export address %d
vi: Không thể xuất địa chỉ %d.

en: Field
vi: Trường

en: Unknown export type
vi: Kiểu xuất lạ

en: Company/Name
vi: Công ty/Tên

en: Name/Company
vi: Tên/Công ty

en: You can't modify a record that is deleted
vi: Bạn không thể sửa đổi một mục ghi bị xoá bỏ.

en: Category is not legal
vi: Phân loại không được phép

en: executing command = [%s]
vi: đang thực hiện lệnh = [%s]

en: Category:
vi: Loại:

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Mail
vi: Lá thư

en: Dial
vi: Quay số

en: -Unnamed-
vi: -Không tên-

en: 0 records
vi: 0 mục ghi

en: %d of %d records
vi: %d trên %d bản ghi

en: Edit Categories
vi: Sửa đổi phân loại

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Quick Find:
vi: Tìm nhanh:

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cancel the modifications
vi: Thôi sửa đổi gì

en: Delete
vi: Xoá bỏ

en: Delete the selected record
vi: Xoá bỏ mục ghi được chọn

en: Undelete
vi: Phục hồi

en: Undelete the selected record
vi: Phục hồi mục ghi được chọn

en: Copy
vi: Chép

en: Copy the selected record
vi: Sao chép mục ghi được chọn

en: New Record
vi: Mục ghi mới

en: Add a new record
vi: Thêm một mục ghi mới

en: Add Record
vi: Thêm mục ghi

en: Add the new record
vi: Thêm mục ghi mới đó

en: Apply Changes
vi: Áp dụng thay đổi

en: Commit the modifications
vi: Ghi lưu các sửa đổi

en: Private
vi: Riêng

en: Name
vi: Tên

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Other
vi: Khác

en: All
vi: Tất cả

en: Show
    In List
vi: Hiện trong
    danh sách

en: Quick View
vi: Xem nhanh

en: Remind me
vi: Nhắc nhở tôi

en: Minutes
vi: Phút

en: Hours
vi: Giờ

en: Unable to open %s%s file
vi: Không thể mở tập tin %s%s.

en: Appointment Reminder
vi: Bộ nhắc nhở cuộc hẹn

en: Past Appointment
vi: Cuộc hẹn qua

en: Postponed Appointment
vi: Cuộc hẹn đã hoãn

en: Appointment
vi: Cuộc hẹn

en: J-Pilot Alarm
vi: Báo động J-Pilot

en: infinite loop, breaking
vi: bị lặp vô hạn nên ngắt nó

en: Unable to open %s.alarms file
vi: Không thể mở tập tin <%s.alarms>.

en: rename failed
vi: việc thay đổi tên bị lỗi

en: PC file corrupt?
vi: Tập tin PC bị hỏng không?

en: fseek failed - fatal error
vi: việc fseek bị lỗi — lỗi nghiêm trọng

en: Move
vi: Chuyển

en: The maximum number of categories (16) are already used
vi: Số phân loại tối (16) đa được dùng

en: Enter New Category
vi: Gõ loại mới

en: You must select a category to rename
vi: Bạn phải chọn phân loại cần thay đổi tên

en: You can't edit category %s.
vi: Bạn không thể hiệu chỉnh phân loại %s.

en: Enter New Category Name
vi: Gõ tên loại mới

en: You must select a category to delete
vi: Bạn phải chọn phân loại cần xoá bỏ

en: You can't delete category %s.
vi: Bạn không thể xoá bỏ phân loại %s.

en: There are %d records in %s.
    Do you want to move them to %s, or delete them?
vi: Có %d mục ghi trong %s.
    Bạn có muốn di chuyển chúng vào %s, hoặc xoá bỏ chúng không?

en: invalid state file %s line %d
vi: tập tin tính trạng không hợp lệ %s, dòng %d

en: The category %s can't be used more than once
vi: Không thể dùng phân loại %s nhiều lần.

en: category name
vi: tên loại

en: New
vi: Mới

en: Rename
vi: Đổi tên

en: debug
vi: gỡ lỗi

en: unknown type =
vi: không biết kiểu =

en: fields per row count != %d, unknown format
vi: số trường trong mỗi hàng != %d, dạng thức không rõ

en: field count != %d, unknown format
vi: số trường != %d, dạng thức không rõ

en: Unknown format, file has wrong schema
vi: Dạng thức không rõ, tập tin có giản đồ không đúng.

en: File schema is:
vi: Giản đồ tập tin là:

en: It should be:
vi: Nó nên là:

en: %s:%d Record %d, field %d: Invalid type.  Expected %d, found %d
vi: %s:%d Mục ghi %d, trường %d: Kiểu không hợp lệ.  Ngờ %d, còn tìm %d

en: read of file terminated
vi: việc đọc tập tin bị chấm dứt

en: Unknown repeatType (%d) found in DatebookDB
vi: Không biết kiểu làm lại repeatType (%d) được tìm trong cơ sở dữ liệu lịch DatebookDB

en: Su
vi: CN

en: Mo
vi: T2

en: Tu
vi: T3

en: We
vi: T4

en: Th
vi: T5

en: Fr
vi: T6

en: Sa
vi: T7

en: Appointment description text > %d, truncating to %d
vi: Chuỗi mô tả cuộc hẹn > %d nên cắt xén nó thành %d

en: Error
vi: Lỗi

en: File doesn't appear to be datebook.dat format
vi: Tập tin có vẻ không phải có dạng thức <sổ_ngày.dat>

en: Unknown export type
vi: Không biết kiểu xuất

en: Export
vi: Xuất

en: Export All Datebook Records
vi: Xuất ra mọi mục ghi của Sổ Ngày

en: Save as
vi: Lưu dạng

en: Browse
vi: Duyệt

en: Datebook Categories
vi: Loại Sổ Ngày

en: Done
vi: Đã xong

en: None
vi: Không có

en: Begin On Date
vi: Ngày đầu

en: End On Date
vi: Ngày cuối

en: Sunday
vi: Chủ Nhật

en: Monday
vi: Thứ Hai

en: Tuesday
vi: Thứ Ba

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

en: Thursday
vi: Thứ Năm

en: Friday
vi: Thứ Sáu

en: Saturday
vi: Thứ Bảy

en: 4th
vi: thứ 4

en: Last
vi: Cuối

en: This appointment can either
    repeat on the 4th %s
    of the month, or on the last
    %s of the month.
    Which do you want?
vi: Cuộc hạn này có thể
    lặp lại vào %s thứ 4
    của tháng, hoặc vào %s
    cuối của tháng.
    Bạn có muốn chón gì?

en: Question?
vi: Hỏi ?

en: Answer:
vi: Đáp :

en: This is a repeating event.
    Do you want to apply these
    changes to just the CURRENT
    event, or ALL of the
    occurrences of this event?
vi: Sự kiện này lặp lại.
    Bạn có muốn áp dụng các
    thay đổi này vào chỉ sự kiện
    HIỆN THỜI, hoặc vào MỌI
    lần gặp sự kiện này?

en: Current
vi: Hiện có

en: none
vi: không có

en: day
vi: ngày

en: week
vi: tuần

en: month
vi: tháng

en: year
vi: năm

en: You cannot have an appointment that repeats every %d %s(s)
vi: Bạn không thể có cuộc hẹn lặp lại từng %d %s

en: You can not have a weekly repeating appointment that doesn't repeat on any day of the week.
vi: Bạn không thể có cuộc hẹn lặp lại từng tuần mà không lặp lại vào hôm nào.

en: No Time
vi: Chưa có giờ

en: Invalid Appointment
vi: Cuộc hẹn không hợp lệ

en: The End Date of this appointment
    is before the start date.
vi: Ngày cuối cua cuộc hẹn này
    nằm trước ngày đầu.

en: No Date
vi: Chưa có ngày

en: Error in DateBookDB advanceUnits = %d
vi: Gặp lỗi trong cơ sở dữ liệu Sổ Ngày DateBookDB advanceUnits = %d

en: Unknown repeatType found in DatebookDB
vi: Không biết kiểu lặp lại repeatType được tìm trong cơ sở dữ liệu Sổ Ngày DatebookDB

en:  (TODAY)
vi:  (HÔM NAY)

en: Week
vi: Tuần

en: W
vi: Tn

en: View appointments by week
vi: Xem cuộc hẹn theo tuần

en: Month
vi: Tháng

en: M
vi: Th

en: View appointments by month
vi: Xem cuộc hẹn theo tháng

en: Cats
vi: Ploại

en: Time
vi: Giờ

en: Show ToDos
vi: Hiện Cần Làm

en: Task
vi: Tác vụ

en: Due
vi: Đến hạn

en: Alarm
vi: Báo động

en: Days
vi: Ngày

en: This Event has no particular time
vi: Sự kiện này không có giờ riêng

en: Starts on
vi: Bắt đầu

en: Start Time
vi: Giờ đầu

en: End Time
vi: Giờ cuối

en: DateBk Tags
vi: Thẻ Sổ Ngày

en: Day
vi: Ngày

en: Year
vi: Năm

en: This event will not repeat
vi: Sự kiện này không lặp lại.

en: Frequency is Every
vi: Tần số là Từng

en: Day(s)
vi: Ngày

en: End on
vi: Kết thúc vào

en: Week(s)
vi: Tuần

en: Repeat on Days:
vi: Lập lại vào Hôm:

en: Month(s)
vi: Tháng

en: Repeat by:
vi: Lặp lại theo :

en: Day of week
vi: Hôm của tuần

en: Date
vi: Ngày

en: Year(s)
vi: Năm

en: Phone Dialer
vi: Bộ Quay số Điện thoại

en: Prefix 1
vi: Tiền tố 1

en: Prefix 2
vi: Tiền tố 2

en: Prefix 3
vi: Tiền tố 3

en: Phone number:
vi: Số điện thoại:

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Dial Command
vi: Lệnh Quay số

en: Dismiss
vi: Bỏ qua

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: Select records to be exported
vi: Chọn mục ghi cần xuất

en: Use Ctrl and Shift Keys
vi: Dùng phím Ctrl và Shift

en: Import
vi: Nhập

en: To change to a hidden directory type it below and hit TAB
vi: Để chuyển đổi sang một kiểu thư mục bị ẩn, hãy gõ nó dưới đây rồi bấm phím TAB.

en: Import File Type
vi: Kiểu tập tin nhập

en: Record was marked as private
vi: Mục ghi có nhãn Riêng

en: Record was not marked as private
vi: Mục ghi không có nhãn Riêng

en: Category before import was: [%s]
vi: Phân loại trước khi nhập là: [%s]

en: Record will be put in category [%s]
vi: Mục ghi sẽ nằm trong phân loại [%s]

en: Import All
vi: Nhập hết

en: Skip
vi: Bỏ qua

en: Quit
vi: Thoát

en: Install
vi: Cài đặt

en: Files to be installed
vi: Tập tin cần cài đặt

en: Add
vi: Thêm

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: Close
vi: Đóng

en:  +B +M +A +T format like date +format (use -? for more info).
vi:  dạng thức +B +M +A +T giống như dạng thức date+ (dùng « -? » sẽ xem thông tin thêm).

en:  -v displays version and exits.
vi:  -v hiện phiên bản rồi thoát.

en:  -h displays help and exits.
vi:  -h hiện trợ giúp rồi thoát.

en:  -B dump dateBook.
vi:  -B đổ Sổ Ngày.

en:  -NYYYY/MM/DD dump apps on YYYY/MM/DD in dateBook.
vi:  -NNĂM/Th/Ng đổ các cuộc hẹn của NĂM/Th/Ng trong Sổ Ngày.

en:  -N dump apps on today in dateBook.
vi:  -N đổ các cuộc hẹn của hôm nay trong Sổ Ngày

en:  -M dump Memos.
vi:  -M đổ các Ghi nhớ

en:  -A dump Address book.
vi:  -A đổ Sổ địa chỉ

en:  -T dump Todo list as CSV.
vi:  -T đổ danh sách Cần Làm dạng .csv

en:  J-Pilot preferences are read to get port, rate, number of backups, etc.
vi: Tùy thích J-Pilot được đọc để biết cổng, tốc độ, số bản sao lưu v.v.

en:  -v = version
vi:  -v = phiên bản

en:  -h = help
vi:  -h = trợ giúp

en:  -d = run in debug mode
vi:  -d = chạy trong chế độ gỡ lỗi

en:  -P = do not load plugins.
vi:  -P = đừng tải bộ cầm phít

en:  -b = Do a sync and then a backup, otherwise just do a sync.
vi:  -b = đồng bộ hóa rồi sao lưu hết, không thì chỉ đồng bộ hóa.

en:  -l = loop, otherwise sync once and exit.
vi:  -l = lặp lại, không thì đồng bộ hóa một lần rồi thoát.

en:  -p {port} = Use this port to sync with instead of getting preferences.
vi:  -p (cổng) = dùng cổng này để đồng bộ hóa, không đọc cổng từ tùy thích.

en: Invalid geometry specification: "%s"
vi: Đặc tả dạng hình không hợp lệ: « %s ».

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Print
vi: In

en: There is no print support for this conduit.
vi: Không hỗ trợ khả năng in cho ống dẫn này.

en: There is no import support for this conduit.
vi: Không hỗ trợ khả năng nhập cho ống dẫn này.

en: There is no export support for this conduit.
vi: Không hỗ trợ khả năng xuất cho ống dẫn này.

en: This palm doesn't have the same user name
    or user ID as the one that was synced the
    last time.  Syncing could have unwanted effects.
    Read the user manual if you are uncertain.
vi: Máy Palm này không có cùng một tên người
    dùng hay ID người dùng với Palm đã đồng bộ
    lần trước. Như thế thì việc đồng bộ hóa có thể
    tác động một cách sai. Hãy đọc Sổ Tay nếu chưa chắc.

en: This palm has a NULL user id.
    Every palm must have a unique user id in order to sync properly.
    If it has been hard reset, use restore from the menu to restore it,
    or use pilot-xfer.
    To add a user name and ID use the install-user command line tool,
    or use install-user from the menu
    Read the user manual if you are uncertain.
vi: Máy Palm này có ID người dùng RỖNG.
    Mỗi Palm phải có ID người dùng duy nhất, để đồng bộ được.
    Nếu Palm này đã bị lặp lại cứng, hãy dùng Phục hồi từ trình đơn
    để phục hồi các thông tin, hoặc dùng pilot-xfer.
    Để thêm một tên người dùng và ID, hãy dùng công cụ dòng lệnh
    « install-user », hoặc dùng « Cài đặt người dùng » từ trình đơn.
    Hãy đọc Sổ Tay nếu chưa chắc.

en: Cancel Sync
vi: Thôi đồng bộ

en: Sync Anyway
vi: Vẫn đồng bộ

en: Sync Problem
vi: Lỗi đồng bộ

en: Sync
vi: Đồng bộ

en: Unknown command from sync process
vi: Không biết lệnh từ tiến trình đồng bộ

en: About %s
vi: Giới thiệu về %s

en: /_File
vi: /_Tập tin

en: /File/tear
vi: /Tập tin/tách rời

en: /File/_Find
vi: /Tập tin/_Tìm

en: /File/sep1
vi: /Tập tin/sep1

en: /File/_Install
vi: /Tập tin/_Cài đặt

en: /File/Import
vi: /Tập tin/Nhập

en: /File/Export
vi: /Tập tin/Xuất

en: /File/Preferences
vi: /Tập tin/Tùy thích

en: /File/_Print
vi: /Tập tin/_In

en: /File/Install User
vi: /Tập tin/Cài đặt người dùng

en: /File/Restore Handheld
vi: /Tập tin/Phục hồi bộ cầm tay

en: /File/_Quit
vi: /Tập tin/T_hoát

en: /_View
vi: /_Xem

en: /View/Hide Private Records
vi: /Xem/Ẩn các mục ghi riêng

en: /View/Show Private Records
vi: /Xem/Hiện các mục ghi riêng

en: /View/Mask Private Records
vi: /Xem/Lọc các mục ghi riêng

en: /View/sep1
vi: /Xem/sep1

en: /View/Datebook
vi: /Xem/Sổ Ngày

en: /View/Addresses
vi: /Xem/Địa chỉ

en: /View/Todos
vi: /Xem/Cần làm

en: /View/Memos
vi: /Xem/Ghi nhớ

en: /_Plugins
vi: /Xem/Bộ cầm _phít

en: /_Web
vi: /_Mạng

en: /Web/Netscape
vi: /Mạng/Netscape

en: /Web/Mozilla
vi: /Mạng/Mozilla

en: /Web/Galeon
vi: /Mạng/Galeon

en: /Web/Opera
vi: /Mạng/Opera

en: /Web/GnomeUrl
vi: /Mạng/GnomeUrl

en: /Web/Lynx
vi: /Mạng/Lynx

en: /Web/Links
vi: /Mạng/Links

en: /Web/W3M
vi: /Mạng/W3M

en: /Web/Konqueror
vi: /Mạng/Konqueror

en: /_Help
vi: /Trợ _giúp

en: /Help/PayBack program
vi: /Trợ giúp/Chương trìinh trả lại

en: /Help/J-Pilot
vi: /Trợ giúp/J-Pilot

en: /_Plugins/%s
vi: /Bộ cầm _phít/%s

en: /_Help/%s
vi: /Trợ _giúp/%s

en: Font Selection Dialog
vi: Hộp thoại chọn phông chữ

en: Not loading plugins.
vi: Không tải bộ cầm phít.

en: Ignoring all alarms.
vi: Bỏ qua mọi bảo động.

en: Ignoring past alarms.
vi: Bỏ qua các bảo động qua.

en: Unable to open pipe
vi: Không thể mở ống

en:  User:
vi:  Người dùng:

en: Clear
vi: Xoá

en: Show private records   Ctrl-Z
vi: Hiện bản ghi riêng   Ctrl-Z

en: Show private records
vi: Hiện bản ghi riêng

en: Hide private records   Ctrl-Z
vi: Ẩn bản ghi riêng   Ctrl-Z

en: Hide private records
vi: Ẩn bản ghi riêng

en: Mask private records   Ctrl-Z
vi: Lọc bản ghi riêng   Ctrl-Z

en: Mask private records
vi: Lọc bản ghi riêng

en: Sync your palm to the desktop   Ctrl-Y
vi: Đồng bộ hóa Palm với máy tính   Ctrl-Y

en: Font
vi: Phông chữ

en: Sync your palm to the desktop
    and then do a backup
vi: Đồng bộ hóa Palm với máy tính
    rồi sao lưu hết

en: Datebook/Go to Today
vi: Sổ Ngày/Đi tới ngày hôm nay

en: Address Book
vi: Sổ địa chỉ

en: ToDo List
vi: Danh sách Cần làm

en: Memo Pad
vi: Tập giấy Ghi nhớ

en: Do it now
vi: Làm ngay

en: Remind me later
vi: Nhắc nhở lần sau

en: Don't tell me again!
vi: Đừng nói điều này lần nữa.

en: J-Pilot is using the GTK2 graphical toolkit. This version of the toolkit uses UTF-8 to encode characters.
    You should select a UTF-8 charset so you can see the non-ASCII characters (accents for example).
vi: Chương trình J-Pilot đang dùng bộ công cụ đồ họa GTK2. Phiên bản bộ công cụ này dùng UTF-8 để mã hóa ký tự.
    Bạn nên chọn một bộ ký tự UTF-8 để có khả năng xem ký tự khác ASCII, v.d. chữ có giọng.

en: Go to the menu "
vi: Đi tới trình đơn "

en: " and change the "
vi: " và thay đổi "

en: Character Set
vi: Bộ ký tự

en: Select a UTF-8 encoding
vi: Chọn bảng mã UTF-8

en: Unknown PC header version = %d
vi: Không biết phiên bản phần đầu PC = %d

en: %s:%d Error opening file: %s
vi: %s:%d Gặp lỗi khi mở tập tin: %s

en: %s:%d Error reading file: %s
vi: %s:%d Gặp lỗi khi đọc tập tin: %s

en: This record is already deleted.
    It is scheduled to be deleted from the Palm on the next sync.
vi: Mục ghi đã bị xoá bỏ.
    Nó sẽ bị xoá bỏ ra máy Palm vào lúc đồng bộ hóa kế tiếp.

en: Unable to open PC records file
vi: Không thể mở tập tin mục ghi PC.

en: Couldn't find record to delete
vi: Không thể tìm thấy mục ghi cần xoá bỏ.

en: Unknown header version %d
vi: Không biết phiên bản phần đầu %d

en: Couldn't open PC records file
vi: Không thể mở tập tin mục ghi PC

en: Error opening file: %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin: %s

en: Error reading PC file 1
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin PC 1

en: Error reading PC file 2
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin PC 2

en: Error reading %s 5
vi: Gặp lỗi khi đọc %s 5.

en: Unable to open log file, giving up.
vi: Không thể mở tập tin bản ghi nên chịu thua.

en: Unable to open log file
vi: Không thể mở tập tin bản ghi.

en: Memo text > 65535, truncating
vi: Chuỗi ghi nhớ >65535 nên cắt xén nó

en: Imported Memo %s
vi: Ghi nhớ đã nhập %s

en: File doesn't appear to be memopad.dat format
vi: Tập tin có vẻ không phải có dạng thức <tập_giấy_ghi_nhớ.dat>.

en: Can't export memo %d
vi: Không thể xuất ghi nhớ %d.

en: Monthly View
vi: Xem tháng

en: Palm Password
vi: Mật khẩu Palm

en: Incorrect, Reenter PalmOS Password
vi: Sai, hãy gõ lại mật khẩu PalmOS

en: Enter PalmOS Password
vi: Gõ mật khẩu PalmOS

en: infinite loop
vi: bị lặp vô hạn

en: While reading %s%s line 1:[%s]
vi: Trong khi đọc %s%s dòng 1:[%s]

en: Wrong Version
vi: Phiên bản không đúng

en: Check preferences->conduits
vi: Kiểm tra Tùy thích → Ống dẫn

en: Open failed on plugin [%s]
     error [%s]
vi: Việc mở bị lỗi trên bộ cầm phít [%s]
     lỗi [%s]

en:  plugin is invalid: [%s]
vi:  bộ cầm phít không hợp lệ: [%s]

en: Plugin:[%s]
vi: Bộ cầm phít:[%s]

en: This plugin is version (%d.%d).
vi: Bộ cầm phít này là phiên bản (%d.%d).

en: It is too old to work with this version of J-Pilot.
vi: nó quá cũ để hoạt động với phiên bản J-Pilot này.

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Locale
vi: Miền địa phương

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Datebook
vi: Sổ Ngày

en: ToDo
vi: Cần làm

en: Memo
vi: Ghi nhớ

en: Alarms
vi: Báo động

en: Conduits
vi: Ống dẫn

en: Short date format
vi: Dạng ngày ngắn

en: Long date format
vi: Dạng ngày dài

en: Time format
vi: Dạng giờ

en: The first day of the week is
vi: Hôm thứ nhất trong tuần là

en: My GTK colors file is
vi: Tập tin màu sắc GTK của tôi là

en: Serial Port (/dev/ttyS0, /dev/pilot)
vi: Cổng nối tiếp (/dev/ttyS0, /dev/pilot)

en: Serial Rate (Does not affect USB)
vi: Tốc độ nối tiếp (không có tác động USB)

en: Number of backups to be archived
vi: Số bản sao lưu cần lưu trữ

en: Show deleted records (default NO)
vi: Hiển thị mục ghi bị xoá bỏ (mặc định là KHÔNG)

en: Show modified deleted records (default NO)
vi: Hiển thị mục ghi bị xoá bỏ đã sửa đổi (mặc định là KHÔNG)

en: Ask confirmation for file installation (J-Pilot -> PDA) (default YES)
vi: Nhắc xác nhận cài đặt tập tin (J-Pilot → PDA) (mặc định là CÓ)

en: Show popup tooltips (default YES)
vi: Hiển thị mẹo công cụ bật lên (mặc định là CÓ)

en: Highlight calendar days with appointments
vi: Làm nổi bật ngày trên lịch có cuộc hẹn

en: Use DateBk note tags
vi: Dùng thẻ ghi chú Sổ Ngày

en: DateBk support disabled in this build
vi: Bản xây dựng này không hỗ trợ Sổ Ngày (DateBk)

en: Annotate today in day, week, and month views
vi: Đánh dấu ngày hôm nay trong khung xem ngày, tuần và tháng đều

en: Append years on anniversaries in day, week, and month views
vi: Phụ thêm năm vào ngày kỉ niệm trong khung xem ngày, tuần và tháng đều

en: Mail Command
vi: Lệnh thư

en: %s is replaced by the e-mail address
vi: %s được thay thế bằng địa chỉ thư điện tử

en: Hide Completed ToDos
vi: Ẩn mọi tác vụ hoàn tất

en: Hide ToDos not yet due
vi: Ẩn tác vụ chưa tới hạn

en: Record Completion Date
vi: Ghi lưu Ngày hoàn tất

en: Use Manana database
vi: Dùng cơ sở dữ liệu Manana

en: Use default number of days due
vi: Dùng số ngày tới hạn mặc định

en: Use Memo32 (pedit32)
vi: Dùng Memo32 (pedit32)

en: Open alarm windows for appointment reminders
vi: Mở cửa sổ báo động khi nhắc nhở cuộc hẹn

en: Execute this command
vi: Thi hành lệnh này

en: WARNING: executing arbitrary shell commands can be dangerous!!!
vi: Cảnh báo : thực thi lệnh hệ vỏ tùy ý có thể gây nguy hiểm !!!

en: Alarm Command
vi: Lệnh báo động

en: %t is replaced with the alarm time
vi: %t được thay thế bằng giờ báo động

en: %d is replaced with the alarm date
vi: %d được thay thế bằng ngày báo động

en: %D is replaced with the alarm description
vi: %D được thay thế bằng mô tả báo động

en: %N is replaced with the alarm note
vi: %N được thay thế bằng ghi chú báo động

en: %D (description substitution) is disabled in this build
vi: %D (thay thế mô tả) bị tắt trong bản xây dụng này

en: %N (note substitution) is disabled in this build
vi: %N (thay thế ghi chú) bị tắt trong bản xây dụng này

en: Sync datebook
vi: Đồng bộ hóa Sổ Ngày

en: Sync address
vi: Đồng bộ hóa Địa chỉ

en: Sync todo
vi: Đồng bộ hóa Cần làm

en: Sync memo
vi: Đồng bộ hóa Ghi nhớ

en: Sync memo32 (pedit32)
vi: Đồng bộ hóa memo32 (pedit32)

en: Sync Manana
vi: Đồng bộ hóa Manana

en: Use J-OS (Not Japanese PalmOS:WorkPad/CLIE)
vi: Dùng J-OS (không phải PalmOS của Nhật: WorkPad/CLIE)

en: Sync %s (%s)
vi: Đồng bộ hóa %s (%s)

en: Print Options
vi: Tùy chọn in

en: Paper Size
vi: Cỡ giấy

en: Daily Printout
vi: Bản in hàng ngày

en: Weekly Printout
vi: Bản in hàng tuần

en: Monthly Printout
vi: Bản in hàng tháng

en: One record
vi: Một mục ghi

en: All records in this category
vi: Mọi mục ghi trong phân loại này

en: Print all records
vi: In mọi mục ghi

en: One record per page
vi: Một mục ghi trong mỗi trang

en:  Blank lines between each record
vi:  Dòng trắng giữa hai mục ghi

en: Print Command (e.g. lpr, or cat > file.ps)
vi: Lệnh in (ví dụ: lpr hay cat > tập_tin.ps)

en: Restore Handheld
vi: Phục hồi bộ cầm tay

en: To restore your handheld:
vi: Để phục hồi bộ cầm tay của bạn:

en: 1. Choose all the applications you wish to restore.  The default is all.
vi: 1. Chọn mọi ứng dụng bạn muốn phục hồi. (Mặc định là tất cả.)

en: 2. Enter the User Name and User ID.
vi: 2. Gõ tên người dùng và ID người dùng.

en: 3. Press the OK button.
vi: 3. Nhấn nút Được.

en: This will overwrite data that is currently on the handheld.
vi: Việc này sẽ ghi đè lên toàn bộ dữ liệu hiện thời trên bộ cầm phít.

en: User Name
vi: Tên người dùng

en: User ID
vi: ID người dùng

en: datebook
vi: sổ ngày

en: address
vi: địa chỉ

en: todo
vi: cần làm

en: memo
vi: ghi nhớ

en: plugin ?
vi: bộ cầm phít ?

en: No records found
vi: Không tìm thấy

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search for:
vi: Tìm kiếm:

en: Case Sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa/thường

en: open lock file failed
vi: việc mở tập tin khoá bị lỗi

en: lock failed
vi: việc khoá bị lỗi

en: sync file is locked by pid %d
vi: tập tin đồng bộ bị khoá bởi PID %d

en: unlock failed
vi: việc mở khoá bị lỗi

en: sync is locked by pid %d
vi: việc đồng bộ bị khoá bởi PID %d

en: %s: press the hotsync button on the cradle or "kill %d"
vi: %s: bấm nút Hotsync trên giá để, hoặc « kill %d ».

en: Exiting with status %s
vi: Đang thoát với trạng thái %s

en: Finished
vi: Đã xong

en: Finished installing user information.
vi: Mới cài đặt xong thông tin người dùng.

en: Check your serial port and settings
vi: Hãy kiểm tra cổng nối tiếp và thiết lập

en:  Syncing on device %s
vi:  Đang đồng bộ hóa thiết bị %s

en:  Press the HotSync button now
vi:  Hãy nhấn ngay nút HotSync

en: Last Synced Username-->"%s"
vi: Tên người dùng được đồng bộ hóa mới đây → « %s »

en: Last Synced UserID-->"%d"
vi: ID người dùng được sync mới đây → « %d »

en:  This Username-->"%s"
vi:  Tên người dùng này → « %s »

en:  This User ID-->%d
vi:  ID người dùng này → %d

en: Username is "%s"
vi: Tên người dùng là « %s »

en: User ID is %d
vi: ID người dùng là %d

en: lastSyncPC = %d
vi: đồng bộ hóa PC mới đây = %d

en: This PC = %lu
vi: PC này = %lu

en: Last Username = [%s]
vi: Tên ngưởi dùng cuối cùng = [%s]

en: Last UserID = %d
vi: ID người dùng mới đây = %d

en: Username = [%s]
vi: Tên người dùng = [%s]

en: userID = %d
vi: ID người dùng = %d

en: Sync canceled
vi: Đồng bộ hóa bị thôi

en: Finished restoring handheld.
vi: Mới phục hồi xong bộ cầm tay.

en: You may need to sync to update J-Pilot.
vi: Có lẽ bạn cần phải đồng bộ hóa để cập nhật J-Pilot.

en: Doing a fast sync.
vi: Đang đồng bộ hóa nhanh.

en: Doing a slow sync.
vi: Đang đồng bộ hóa chậm.

en: Thank you for using J-Pilot.
vi: Cám ơn bạn đã dùng J-Pilot.

en: Finished.
vi: Đã xong.

en: Syncing %s
vi: Đang đồng bộ hóa %s

en: Wrote an %s record.
vi: Mới ghi một mục ghi %s.

en: Writing an %s record failed.
vi: Việc ghi mục ghi %s bị lỗi.

en: Deleting an %s record failed.
vi: Việc xoá bỏ mục ghi %s bị lỗi.

en: Deleted an %s record.
vi: Đang xoá bỏ mục ghi %s.

en: Wrote a %s record.
vi: Mới ghi mục ghi %s.

en: Writing a %s record failed.
vi: Việc ghi mục ghi %s bị lỗi.

en: Deleting a %s record failed.
vi: Việc xoá bỏ mục ghi %s bị lỗi.

en: Deleted a %s record.
vi: Mới xoá bỏ mục ghi %s.

en: number of records = %d
vi: số mục ghi = %d

en: dlp_DeleteRecord failed
    This could be because the record was already deleted on the Palm
vi: Việc « dlp_DeleteRecord » (xoá bỏ mục ghi) bị lỗi.
    Có lẽ vì mục ghi đó đã bị xoá bỏ trên Palm.

en: %s (Creator ID '%s') is up to date, fetch skipped.
vi: %s (ID người tạo « %s ») là hiện thời nên việc lấy đã bỏ qua.

en: Fetching '%s' (Creator ID '%s')...
vi: Đang lấy « %s » (ID người tạo « %s »)...

en: Failed, unable to create file %s
vi: Bị lỗi, không thể tạo tập tin %s.

en: Failed, unable to back up database %s
vi: Bị lỗi, không thể cập nhật cơ sở dữ liệu %s.

en: OK
vi: Được

en: Skipping %s (Creator ID '%s')
vi: Đang bỏ qua %s  (ID người tạo « %s »)

en: Installing %s
vi: Đang cài đặt %s...

en: 
    Unable to open file: '%s': %s!
vi: 
    Không thể mở tập tin « %s »: %s

en: 
    Unable to sync file: '%s': file corrupted?
vi: 
    Không thể đồng bộ hóa tập tin « %s »: tập tin bị hỏng không?

en: (Creator ID is '%s')...
vi:  (ID người tạo « %s »)...

en: 
    Unable to open file: %s
vi: 
    Không thể mở tập tin: %s

en: Install %s failed
vi: Việc cài đặt %s bị lỗi.

en: Failed.
vi: Bị lỗi.

en: Installed %s
vi: Đã cài đặt %s

en: Unable to open file: %s%s
vi: Không thể mở tập tin: %s%s

en: Unable to read home dir
vi: Không thể đọc thư mục chính

en: palm: number of records = %d
vi: palm: số mục ghi = %d

en: disk: number of records = %d
vi: đĩa: số mục ghi = %d

en: %s:%d Error getting app info %s
vi: %s:%d Gặp lỗi khi lấy thông tin về ứng dụng %s

en: %s:%d Error unpacking app info %s
vi: %s:%d Gặp lỗi khi giải nén thông tin về ứng dụng %s

en: Error reading appinfo block for %s
vi: Gặp lỗi khi đọc khối thông tin về ứng dụng cho %s

en: Could not add category %s to remote.
vi: Không thể thêm phân loại %s vào bộ ở xa.

en: Too many categories on remote.
vi: Quá nhiều phân loại trên bộ ở xa.

en: All records on desktop in %s will be moved to %s.
vi: Mọi mục ghi trên máy tính trong %s sẽ được di chuyển sang %s.

en: ToDo description text > %d, truncating to %d
vi: Chuỗi mô tả Cần làm > %d nên cắt xén nó thành %d

en: ToDo note text > %d, truncating to %d
vi: Chuỗi ghi chú Cần làm > %d nên cắt xén nó thành %d

en: %s:%d Error reading category info %s
vi: %s:%d Gặp lỗi khi đọc thông tin phân loại %s

en: Due Date
vi: Ngày đến hạn

en: File doesn't appear to be todo.dat format
vi: Tập tin có vẻ không phải có dạng thức <cần_làm.dat>.

en: Can't export todo %d
vi: Không thể xuất Cần làm %d

en: Priority out of range
vi: Ưu tiên ở ngoại phạm vi.

en: No date
vi: Không có ngày

en: Completed
vi: Hoàn tất

en: Priority:
vi: Ưu tiên:

en: Date Due:
vi: Ngày tới hạn:

en: Note
vi: Ghi chú

en:  -v displays version and compile options and exits.
vi:  -v hiện phiên bản và tùy chọn biên dịch rồi thoát.

en:  -d displays debug info to stdout.
vi:  -d hiện thông tin gỡ lỗi vào thiết bị xuất chuẩn.

en:  -p do not load plugins.
vi:  -p đừng tải bộ cầm phít.

en:  -a ignore missed alarms since the last time this program was run.
vi:  -a bỏ qua các báo động nhỡ sau khi lần cuối cùng chạy chương trình này.

en:  -A ignore all alarms)); past and future.
vi:  -A bỏ qua mọi báo động)); qua và tới.

en:  -i makes jpilot iconify itself upon launch
vi:  -i thu gọn J-Pilot vào lúc khởi chạy

en:  The PILOTPORT, and PILOTRATE env variables are used to specify
vi:  Hai biến môi trường PILOTPORT và PILOTRATE được dùng để ghi rõ

en:  which port to sync on, and at what speed.
vi:  cổng nào nơi cần đồng bộ hóa, tại tốc độ nào.

en:  If PILOTPORT is not set then it defaults to /dev/pilot.
vi: Nếu chưa đặt cổng PILOTPORT nên mặc định là </dev/pilot>.

en: Date compiled
vi: Ngày đã biên dịch

en: Compiled with these options:
vi: Đã biên dịch với những tùy chọn này:

en: Installed Path
vi: Đường dẫn đã cài đặt

en: pilot-link version
vi: phiên bản pilot-link

en: USB support
vi: Hỗ trợ USB

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en: Private record support
vi: Hỗ trợ mục ghi riêng

en: Datebk support
vi: Hỗ trợ Sổ Ngày

en: Plugin support
vi: Hỗ trợ bộ cầm phít

en: Manana support
vi: Hỗ trợ Manana

en: NLS support (foreign languages)
vi: Hỗ trợ NLS (tiếng nước ngoài)

en: GTK2 support
vi: Hỗ trợ GTK2

en: Today is %A, %x %X
vi: Ngày hôm nay là %A, %x %X

en: Today is %%A, %s %s
vi: Ngày hôm nay là %%A, %s %s

en: Today
vi: Hôm nay

en: Save Changed Record?
vi: Lưu mục ghi đã thay đổi không?

en: Do you want to save the changes to this record?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi của mục ghi này không?

en: Save New Record?
vi: Lưu mục ghi mới không?

en: Do you want to save this new record?
vi: Bạn có muốn lưu mục ghi mới này không?

en: Can't get HOME environment variable
vi: Không thể lấy biến môi trường HOME

en: Your HOME environment variable is too long for me
vi: Biến môi trường HOME của bạn là quá dài.

en: Can't create directory %s
vi: Không thể tạo thư mục %s

en: %s doesn't appear to be a directory.
    I need it to be.
vi: %s không có vẻ là thư mục.
    Phải là thư mục.

en: I can't write files in directory %s
vi: Không thể ghi tập tin trong thư mục %s

en: Error writing PC header to file: next_id
vi: Gặp lỗi khi ghi phần đầu PC vào tập tin: next_id

en: Error writing next id to file: next_id
vi: Gặp lỗi khi ghi ID kế tiếp vào tập tin: next_id

en: Error opening file: next_id
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin: next_id

en: Couldn't find empty DB file %s: %s
vi: Không tìm thấy tập tin cơ sở dữ liệu rỗng %s: %s

en:  may not be installed.
vi:  không thể được cài đặt.

en: Error reading file
vi: Lỗi đọc tập tin

en: PC ID is 0.
vi: ID PC là 0.

en: I generated a new PC ID.  It is %lu
vi: Đã tạo ra một ID PC mới. Đó là %lu

en: Weekly View
vi: Xem tuần

en: Australia
vi: Úc

en: Austria
vi: Áo

en: Belgium
vi: Bỉ

en: Brazil
vi: Bra-xin

en: Canada
vi: Ca-na-đa

en: Denmark
vi: Đan-mạch

en: EU (Euro)
vi: EU (đồng Âu €)

en: Finland
vi: Phần-lan

en: France
vi: Pháp

en: Germany
vi: Đức

en: Hong Kong
vi: Hồng Kông

en: Iceland
vi: Băng-đảo

en: India
vi: Ấn-độ

en: Indonesia
vi: Nam-dương

en: Ireland
vi: Ái-nhĩ-lan

en: Italy
vi: Ý

en: Japan
vi: Nhật-bản

en: Korea
vi: Triều-tiên

en: Luxembourg
vi: Lúc-xăm-buac

en: Malaysia
vi: Ma-lay-xi-a

en: Mexico
vi: Mê-hi-cô

en: Netherlands
vi: Hoà-lan

en: New Zealand
vi: Niu Di-lân

en: Norway
vi: Na-uy

en: Philippines
vi: Phi-luật-tân

en: Singapore
vi: Xin-ga-po

en: Spain
vi: Tây-ban-nha

en: Sweden
vi: Thụy-điển

en: Switzerland
vi: Thụy-sĩ

en: Taiwan
vi: Đài-loan

en: Thailand
vi: Thái-lan

en: United Kingdom
vi: Vương quốc Anh Thống nhất

en: United States
vi: Mỹ

en: Expense
vi: Phí tổn

en: Airfare
vi: Tiền vé

en: Breakfast
vi: Ăn sáng

en: Bus
vi: Xe búyt

en: BusinessMeals
vi: Ăn làm việc

en: CarRental
vi: Thuê xe

en: Dinner
vi: Ăn cơm

en: Entertainment
vi: Giải trí

en: Fax
vi: Điện thư

en: Gas
vi: Dầu

en: Gifts
vi: Quà biếu

en: Hotel
vi: Khách san

en: Incidentals
vi: Lặt vặt

en: Laundry
vi: Giặt

en: Limo
vi: Xe hòm

en: Lodging
vi: Chỗ trợ

en: Lunch
vi: Ăn trưa

en: Mileage
vi: Lý/giờ

en: Parking
vi: Đậu xe

en: Postage
vi: Bưu phí

en: Snack
vi: Ăn vội vàng

en: Subway
vi: Xe điện ngầm

en: Supplies
vi: Đồ cung cấp

en: Taxi
vi: Xe tắc xi

en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Tips
vi: Tiền chè lá

en: Tolls
vi: Thuế qua đường

en: Train
vi: Xe lửa

en: Cash
vi: Tiền mặt

en: Check
vi: Séc

en: CreditCard
vi: Thẻ tín dụng

en: Prepaid
vi: Trả trước

en: Expense: Unknown category
vi: Phí tổn: phân loại không rõ

en: Expense: Unknown expense type
vi: Phí tổn: kiểu phí tổn không rõ

en: Expense: Unknown payment type
vi: Phí tổn: kiểu trả không rõ

en: Credit Card
vi: Thẻ tín dụng

en: Category:
vi: Loại:

en: Type:
vi: Kiểu :

en: Payment:
vi: Số tiền trả:

en: Currency:
vi: Tiền tệ:

en: Date:
vi: Ngày:

en: Month:
vi: Tháng:

en: Day:
vi: Hôm:

en: Year:
vi: Năm:

en: Amount:
vi: Số tiền:

en: Vendor:
vi: Nhà bán:

en: City:
vi: Phố :

en: Attendees
vi: Người dự

en: KeyRing: pack_KeyRing(): buf_size too small
vi: Vòng chìa khoá: pack_KeyRing(): « buf_size » (kích cỡ bộ đệm) quá nhõ

en: KeyRing
vi: Vòng chìa khoá

en: Incorrect, Reenter KeyRing Password
vi: Không đúng, gõ lại mật khẩu vòng chìa khoá

en: Enter a NEW KeyRing Password
vi: Gõ mật khẩu vòng chìa khoá MỚI

en: Enter KeyRing Password
vi: Gõ mật khẩu vòng chìa khoá

en: KeyRing: file %s not found.
vi: KeyRing: không tìm thấy tập tin %s.

en: KeyRing: Try Syncing.
vi: KeyRing: hãy cố đồng bộ hoá.

en: Account
vi: Tài khoản

en: Change
    KeyRing
    Password
vi: Thay đổi
    mật khẩu
    vòng chìa khoá

en: name:
vi: tên:

en: account:
vi: tài khoản:

en: password:
vi: mật khẩu :

en: Generate Password
vi: Tạo ra mật khẩu
