jpilot 0.99.5 - en to vi translation catalogue (318 entries)

en: error
vi: lỗi

en: Error reading %s
vi: Lỗi đọc %s

en: Could not open file %s
vi: Không thể mở tập tin %s

en: File doesn't appear to be address.dat format
vi: Định dạng tập tin không phải address.dat

en: Unfiled
vi: Chưa phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: %s is a directory
vi: %s là thư mục

en: Error Opening File
vi: Lỗi mở tập tin

en: Do you want to overwrite file %s?
vi: Có muốn ghi đè tập tin %s không?

en: Overwrite File?
vi: Muốn ghi đè?

en: Overwrite File
vi: Ghi đè tập tin

en: Company/Name
vi: Công ty / Tên

en: Name/Company
vi: Tên / Công ty

en: Category:
vi: Loại:

en: 0 records
vi: 0 bản ghi

en: -Unnamed-
vi: -không tên-

en: %d of %d records
vi: %d của %d bản ghi

en: Edit Categories
vi: Biên soạn phân loại

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Quick Find
vi: Tìm nhanh

en: Delete
vi: Xóa

en: Copy
vi: Sao chép

en: New Record
vi: Bản ghi mới

en: Add Record
vi: Thêm bản ghi

en: Apply Changes
vi: Áp dụng thay đổi

en: Private
vi: Riêng tư

en: Name
vi: Tên

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Other
vi: Mục khác

en: All
vi: Toàn bộ

en: Dial
vi: Quay số

en: Show
    In List
vi: Hiển thị
    trong danh sách

en: Quick View
vi: Xem nhanh

en: Remind me
vi: Hãy nhắc tôi

en: Minutes
vi: Phút

en: Hours
vi: Giờ

en: Appointment Reminder
vi: Trình nhắc cuộc hẹn

en: Past Appointment
vi: Cuộc hẹn đã qua

en: Postponed Appointment
vi: Cuộc hẹn đã hoãn

en: Appointment
vi: Cuộc hẹn

en: Unable to open %s
vi: Không thể mở %s

en: PC file corrupt?
vi: Tập tin PC hỏng?

en: fseek failed - fatal error
vi: fseek failed - lỗi trầm trọng

en: Cancel
vi: Bỏ qua

en: Su
vi: CN

en: Mo
vi: Th2

en: Tu
vi: Th3

en: We
vi: Th4

en: Th
vi: Th5

en: Fr
vi: Th6

en: Sa
vi: Th7

en: Error
vi: Lỗi

en: File doesn't appear to be datebook.dat format
vi: Định dạng tập tin không phải datebook.dat

en: Export
vi: Xuất ra

en: Export All Datebook Records
vi: Xuất ra mọi bản ghi của Datebook

en: Save as
vi: Lưu là

en: Browse
vi: Duyệt

en: Done
vi: Hoàn thành

en: None
vi: Không phải

en: Begin On Date
vi: Bắt đầu vào ngày

en: End On Date
vi: Kết thúc vào ngày

en: Sunday
vi: Chủ Nhật

en: Monday
vi: Thứ Hai

en: Tuesday
vi: Thứ Ba

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

en: Thursday
vi: Thứ Năm

en: Friday
vi: Thứ Sáu

en: Saturday
vi: Thứ Bảy

en: Last
vi: Lần cuối

en: Current
vi: Hiện thời

en: none
vi: không phải

en: day
vi: ngày

en: week
vi: tuần

en: month
vi: tháng

en: year
vi: năm

en: You cannot have an appointment that repeats every %d %s(s)
vi: Bạn không thể có cuộc hẹn lặp lại từng %d %s

en: No Time
vi: Không có thời gian

en: Invalid Appointment
vi: Cuộc hẹn không hợp lệ

en: The End Date of this appointment
    is before the start date.
vi: Ngày kết thúc lại ở trước ngày
    bắt đầu.

en: No Date
vi: Không có ngày

en: Week
vi: Tuần

en: Month
vi: Tháng

en: Time
vi: Thời gian

en: Task
vi: Tác vụ

en: Alarm
vi: Chuông

en: Days
vi: Ngày

en: This Event has no particular time
vi: Sự kiện này không có thời gian cụ thể

en: Starts on
vi: Bắt đầu vào

en: Start Time
vi: Thời gian bắt đầu

en: Day
vi: Ngày

en: Year
vi: Năm

en: This event will not repeat
vi: Sự kiện này sẽ không lặp lại

en: Frequency is Every
vi: Tần suất là hàng

en: Day(s)
vi: Ngày

en: End on
vi: Kết thúc vào

en: Week(s)
vi: Tuần

en: Repeat on Days:
vi: Lặp lại vào ngày:

en: Month(s)
vi: Tháng

en: Repeat by:
vi: Lặp lại theo:

en: Day of week
vi: Ngày của tuần

en: Date
vi: Ngày giờ

en: Year(s)
vi: Năm

en: Phone Dialer
vi: Trình quay số phone

en: Phone number:
vi: Số phone:

en: Dial Command
vi: Lệnh quay số

en: File Browser
vi: Trình duyệt tập tin

en: Select records to be exported
vi: Chọn bản ghi được xuất ra

en: Use Ctrl and Shift Keys
vi: Dùng phím Ctrl và Shift

en: Import
vi: Nhập vào

en: Record was marked as private
vi: Bản ghi được đánh dấu riêng tư

en: Record was not marked as private
vi: Bản ghi không được đánh dấu riêng tư

en: Import All
vi: Nhập toàn bộ

en: Skip
vi: Bỏ qua

en: Quit
vi: Thoát

en: Install
vi: Cài đặt

en: Files to be installed
vi: Tập tin sẽ được cài đặt

en: Add
vi: Thêm

en: Remove
vi: Bỏ

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Print
vi: In

en: There is no print support for this conduit.
vi: Không có hỗ trợ in cho conduit này.

en: There is no import support for this conduit.
vi: Không có hỗ trợ nhập cho conduit này.

en: There is no export support for this conduit.
vi: Không có hỗ trợ xuất ra cho conduit này.

en: Cancel Sync
vi: Bỏ qua Sync

en: Sync Anyway
vi: Sync bằng mọi giá

en: About %s
vi: Về %s

en: /File/tear
vi: /Tệp/chia tách

en: /File/_Find
vi: /Tệp/_Tìm

en: /File/sep1
vi: /Tệp/sep1

en: /File/_Install
vi: /Tệp/_Cài đặt

en: /File/Import
vi: /Tệp/Nhập

en: /File/Export
vi: /Tệp/Xuất

en: /File/Preferences
vi: /Tệp/Tùy thích

en: /File/_Print
vi: /Tệp/_in

en: /File/Restore Handheld
vi: /Tệp/Khôi phục thiết bị cầm tay

en: /File/Quit
vi: /Tệp/Thoát

en: /_View
vi: /X_em

en: /View/Datebook
vi: /Xem/Datebook

en: /View/Addresses
vi: /Xem/Addresses

en: /View/Todos
vi: /Xem/Todos

en: /View/Memos
vi: /Xem/Memos

en: /_Help
vi: /Trợ _giúp

en: /_Help/%s
vi: /Trợ _giúp/%s

en: Clear
vi: Xoá sạch

en: Show private records
vi: Hiện bản ghi riêng tư

en: Hide private records
vi: Ẩn bản ghi riêng tư

en: Quit!
vi: Thoát!

en: Sync your palm to the desktop
vi: Sync thiết bị palm với máy tính

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Sync your palm to the desktop
    and then do a backup
vi: Sync thiết bị palm với máy tính
    và sau đó thực hiện sao lưu

en: Datebook/Go to Today
vi: Datebook/Tới mục Hôm Nay

en: Cannot open log file, giving up.
vi: Không thể mở logfile, bỏ đi.

en: Cannot open log file
vi: Không thể mở logfile

en: File doesn't appear to be memopad.dat format
vi: Định dạng tập tin không phải memopad.dat

en: Use Memo32 (pedit32)
vi: Dùng Memo32 (pedit32)

en: Monthly View
vi: Xem hàng tháng

en: Close
vi: Đóng

en: Palm Password
vi: Mật khẩu Palm

en: Incorrect, Reenter PalmOS Password
vi: Sai, hãy nhập lại mật khẩu của Palm

en: Enter PalmOS Password
vi: Nhập mật khẩu của Palm

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Alarms
vi: Chuông

en: Character Set
vi: Bộ mã

en: Short date format
vi: Định dạng ngày tháng ngắn

en: Long date format
vi: Định dạng ngày tháng dài

en: Time format
vi: Định dạng thời gian

en: The first day of the week is
vi: Ngày thứ nhất của tuần là

en: My GTK colors file is
vi: Tập tin màu sắc GTK là

en: Number of backups to be archived
vi: Số lượng sao lưu được cất

en: Show deleted records (default NO)
vi: Hiển thị bản ghi đã xóa (mặc định là KHÔNG)

en: Show modified deleted records (default NO)
vi: Hiển thị bản ghi đã biến đổi (mặc định là KHÔNG)

en: Highlight calendar days with appointments
vi: Làm nổi bật ngày trên lịch có cuộc hẹn

en: Use J-OS (Not Japanese PalmOS:WorkPad/CLIE)
vi: Dùng J-OS (không phải PalmOS của Nhật: WorkPad/CLIE)

en: Open alarm windows for appointment reminders
vi: Mở cửa sổ báo thức cho trình nhắc cuộc hẹn

en: Execute this command
vi: Thực thi lệnh này

en: WARNING: executing arbitrary shell commands can be dangerous!!!
vi: Cảnh báo: thực thi lệnh shell tùy ý có thể gây nguy hiểm!!!

en: Alarm Command
vi: Lệnh báo thức

en: %t is replaced with the alarm time
vi: %t được thay bằng số lần báo động

en: %d is replaced with the alarm date
vi: %d được thay bằng ngày báo động

en: %D is replaced with the alarm description
vi: %D được thay bằng mô tả báo động

en: %N is replaced with the alarm note
vi: %N được thay bằng ghi chép báo động

en: Print Options
vi: Tùy chọn in

en: Paper Size
vi: Khổ giấy

en: Daily Printout
vi: In ra hàng ngày

en: Weekly Printout
vi: In ra hàng tuần

en: Monthly Printout
vi: In ra hàng tháng

en: One record
vi: Một bản ghi

en: Print all records
vi: In mọi bản ghi

en: One record per page
vi: Một bản ghi một trang

en:  Blank lines between each record
vi:  Dòng trống giữa các bản ghi

en: Print Command (e.g. lpr, or cat > file.ps)
vi: Lệnh in (ví dụ: lpr hay cat > file.ps)

en: Restore Handheld
vi: Khôi phục thiết bị cầm tay

en: To restore your handheld:
vi: Để khôi phục thiết bị cầm tay của bạn:

en: 1. Choose all the applications you wish to restore.  The default is all.
vi: 1. Chọn chương trình bạn muốn khôi phục.  Mặc định là toàn bộ.

en: 2. Enter the User Name and User ID.
vi: 2. Nhập Tên Người Dùng và ID người dùng.

en: 3. Press the OK button.
vi: 3. Nhấn nút OK.

en: This will overwrite data that is currently on the handheld.
vi: Dữ liệu hiện thời có trên máy cầm tay sẽ bị ghi đè lên.

en: User Name
vi: Tên người dùng

en: User ID
vi: ID người dùng

en: No records found
vi: Không thấy bản ghi

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search for:
vi: Tìm kiếm:

en: Exiting with status %s
vi: Tồn tại với trạng thái %s

en: Finished
vi: Đã kết thúc

en:  Syncing on device %s
vi:  Syncing trên thiết bị %s

en:  Press the HotSync button now
vi:  Hãy nhấn nút HotSync

en: Check your serial port and settings
vi: Hãy kiểm tra cổng serial và thiết lập

en: Last Synced Username-->"%s"
vi: Tên người dùng được sync mới đây-->"%s"

en: Last Synced UserID-->"%d"
vi: ID người dùng được sync mới đây-->"%d"

en:  This Username-->"%s"
vi:  Tên người dùng này-->"%s"

en:  This User ID-->%d
vi:  ID người dùng này-->%d

en: Username is "%s"
vi: Tên người dùng là "%s"

en: User ID is %d
vi: ID người dùng là %d

en: This PC = %lu
vi: PC này = %lu

en: Last Username = [%s]
vi: Tên người dùng mới đây = [%s]

en: Last UserID = %d
vi: ID người dùng mới đây = %d

en: Username = [%s]
vi: Tên người dùng = [%s]

en: userID = %d
vi: ID người dùng = %d

en: Sync canceled
vi: Sync bị bỏ qua

en: Finished restoring handheld.
vi: Kết thúc việc khôi phục thiết bị cầm tay.

en: You may need to sync to update J-Pilot.
vi: Có lẽ bạn cần sync để cập nhật J-Pilot.

en: Doing a fast sync.
vi: Thực hiện sync nhanh.

en: Doing a slow sync.
vi: Thực hiện sync chậm.

en: Thank you for using J-Pilot.
vi: Cảm ơn bạn dùng J-Pilot.

en: Finished.
vi: Kết thúc.

en: Wrote an %s record.
vi: Đã ghi bản ghi %s.

en: Writing an %s record failed.
vi: Không ghi được bản ghi %s.

en: Deleting an %s record failed.
vi: Không xóa được bản ghi %s.

en: Deleted an %s record.
vi: Đã xóa bản ghi %s.

en: Wrote a %s record.
vi: Đã ghi bản ghi %s.

en: Writing a %s record failed.
vi: Không ghi được bản ghi %s.

en: Deleting a %s record failed.
vi: Không xóa được bản ghi %s.

en: Deleted a %s record.
vi: Đã xóa bản ghi %s.

en: number of records = %d
vi: số các bản ghi = %d

en: slow_sync_application(): Out of memory
vi: slow_sync_application(): Hết bộ nhớ

en: dlp_WriteRecord failed
vi: dlp_WriteRecord lỗi

en: Failed, unable to create file %s
vi: Lỗi, không thể tạo tập tin %s

en: Installing %s
vi: Cài đặt %s

en: 
    Unable to open '%s'!
vi: 
    Không thể mở '%s'!

en: Install %s failed
vi: Không cài đặt được %s

en: Failed.
vi: Lỗi.

en: Installed %s
vi: Đã cài đặt %s

en: fast_sync_local_recs(): Out of memory
vi: fast_sync_local_recs(): Hết bộ nhớ

en: palm: number of records = %d
vi: palm: số bản ghi = %d

en: disk: number of records = %d
vi: đĩa: số bản ghi = %d

en: Error reading at %s : %s %d
vi: Lỗi đọc tại %s : %s %d

en: %s:%d Error getting app info %s
vi: %s:%d Lỗi lấy thông tin ứng dụng %s

en: %s:%d Error reading %s
vi: %s:%d Lỗi đọc %s

en: Date compiled
vi: Ngày biên dịch

en: Compiled with these options:
vi: Đã biên dịch với các tùy chọn này:

en: pilot-link version
vi: phiên bản pilot-link

en: USB support
vi: Hỗ trợ USB

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en: Private record support
vi: Hỗ trợ bản ghi riêng tư

en: Plugin support
vi: Hỗ trợ Plugin

en: NLS support (foreign languages)
vi: Hỗ trợ NLS (tiếng nước ngoài)

en: GTK2 support
vi: Hỗ trợ GTK2

en: Today is %A, %x %X
vi: Hôm nay là %A, %x %X

en: Today is %%A, %s %s
vi: Hôm nay là %%A, %s %s

en: Today
vi: Hôm nay

en: Save Changed Record?
vi: Lưu bản ghi đã thay đổi?

en: Do you want to save the changes to this record?
vi: Bạn có muốn lưu lại những thay đổi vào bản ghi này không?

en: Save New Record?
vi: Lưu lại bản ghi mới không?

en: Do you want to save this new record?
vi: Bạn có muốn lưu lại bản ghi mới này không?

en:  may not be installed.
vi:  có lẽ không được cài đặt.

en: PC ID is 0.
vi: PC ID là 0.

en: I generated a new PC ID.  It is %lu
vi: Đã tạo một PC ID mới.  Đó là %lu

en: Weekly View
vi: Xem hàng tuần

en: Australia
vi: Úc

en: Austria
vi: Áo

en: Belgium
vi: Bỉ

en: Denmark
vi: Đan mạch

en: Finland
vi: Phần lan

en: France
vi: Pháp

en: Germany
vi: Đức

en: Italy
vi: Ý

en: Japan
vi: Nhật

en: Mexico
vi: Mê hi cô

en: Norway
vi: Na uy

en: Spain
vi: Tây ban nha

en: Sweden
vi: Thụy điển

en: Switzerland
vi: Thụy sĩ

en: Expense
vi: Chi tiêu

en: About Expense
vi: Về Chi Tiêu

en: Breakfast
vi: Ăn sáng

en: Bus
vi: Xe buýt

en: CarRental
vi: Thuê xe

en: Dinner
vi: Ăn tối

en: Entertainment
vi: Giải trí

en: Gifts
vi: Quà

en: Hotel
vi: Khách sạn

en: Laundry
vi: Giặt là

en: Lunch
vi: Ăn trưa

en: Parking
vi: Đỗ xe

en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Tips
vi: Quà vặt

en: Tolls
vi: Tiền đường

en: Train
vi: Xe lửa

en: Cash
vi: Tiền mặt

en: CreditCard
vi: Thẻ tín dụng

en: Credit Card
vi: Thẻ tín dụng

en: Type:
vi: Loại:

en: Currency:
vi: Tiền tệ:

en: Month:
vi: Tháng:

en: Day:
vi: Ngày:

en: Year:
vi: Năm:

en: Amount:
vi: Số lượng:

en: Vendor:
vi: Người bán:

en: City:
vi: Thành phố:

en: Note
vi: Ghi chép

en: Account
vi: Tài khoản

en: name:
vi: tên:

en: account:
vi: tài khoản:

en: password:
vi: mật khẩu:

en: Generate Password
vi: Tạo mật khẩu
